Diễn Đàn - [Hỏi] Bệnh viêm Gan siêu vi B - Trang 2
Đọc và ngẫm: "Bi ai lớn nhất của đời người là ghen tị. [Trích 14 điều răn của Phật] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Trang 2 trên 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Đang hiện 11 đến 18 của 18

Chủ đề:
Bệnh viêm Gan siêu vi B

Thành Viên drhieu134's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 37/29 bài

Nhân trần thuộc nhóm thuốc thanh nhiệt trừ thấp có tác dụng cho viêm gan siêu vi b cấp, vàng da nhưng của bạn là chỉ mang vius không triệu chứng mình nghĩ không cần uống. Và nếu viêm gan b cấp dẫn tới viêm gan b cấp và bán tối cấp thì mới phải điều trị còn đâu bạn cứ nghỉ ngơi để tăng tưới máu cho gan là nó lại trở lại bt ấy mà đến 90% vius bị đào thả mà

sống là không chờ đợi

Thành viên mới hajimesan's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0/0 bài

Bạn hỏi về làm âm tính virus thì bạn tham khảo cái này nhé, ở trên mình thấy có bạn nhắc tới cà gai leo, là cũng có cơ sở đấy
    Cà gai leo (Solanum hainanense) được PGS.TS Phạm Kim Mãn, TS Nguyễn Thị Minh Khai – Viện Dược liệu Trung ương nghiên cứu từ những năm đầu của thập kỷ 90. Đã có hai đề tài cấp Nhà nước, bốn luận án Tiến sỹ, nhiều luận văn nghiên cứu về Cà gai leo. Trong báo cáo kết quả nghiên cứu đề tài cấp Nhà nước “Điều trị hỗ trợ bệnh nhân viêm gan virut B mạn hoạt động bằng thuốc từ Cà gai leo” do Viện Dược liệu TƯ chủ trì đã đi đến kết luận: Thuốc từ Cà gai leo có tác dụng giảm nhanh các triệu trứng lâm sàng (mệt mỏi, đau tức hạ sườn phải, nước tiểu vàng, da niêm mạc vàng, …); men gan (transaminase) và bilirubin về bình thường nhanh hơn nhóm chứng; sau điều trị, những biến đổi về các marker của virut viêm gan B là rõ rệt tại ba bệnh viện 103, 108, 354: mất HBsAg 23, 3%; chuyển đảo huyết thanh 37, 8%; 62, 9% có HBV-DNA < 5 copies/ml.Thuốc không gây một tác dụng ngoại ý nào trên lâm sàng và sét nghiệm. Các kết quả từ những nghiên cứu trên đều đi đến một kết luận Cà gai leo chính là đối trọng của căn bệnh viêm gan siêu vi (viêm gan virus) và là dược liệu có tác dụng làm âm tính vi rút mạnh nhất hiện nay (hoàn toàn có thể so sánh với Interferon anpha trị giá hơn trăm triệu một đợt điều trị).

Nếu mua được cây cà gai leo rồi về tự chế biến và uống thì tốt bạn ah, nên chú ý mua đúng cây nhé, nếu không thì mua cà gai leo tuệ linh như bạn ở trên nói cũng được, dùng khá tiện lợi mà hiệu quả cũng cao

Thành viên mới langtucodon's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 8/7 bài

Nhân trần có tác dụng lợi niệu thoái hoàng, nếu có vàng da mà uồng nhân trấn thì rất tốt.nếu chỉ có HBsAg + tính thôi thì bạn nên uống diệp hạ châu là tốt nhất.

Thành viên mới Tuan_wellness's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

A bạn tôi quen cũng như bạn nhưng hiện nay nhờ bác sĩ hiến bệnh viện trung ương cần thơ, viêm gan B của a số virus giảm rất nhìu. Từ 176 xuống còn 76 rồi 53. Néu ban muốn hãy liên lạc với bs Hiến nhe

Thành Viên drhieu134's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 37/29 bài

Có phải viêm gan b nào cũng điều trị đâu, tốn tiền tốn của

Thành viên mới Tuan_wellness's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mặc định Bạn đã sử dụng bao nhiu PP rồi nếu không có tác dụng thì điện cho mình mình có 1 PP

SĐT: 0915143514
    Có nhiều PP có thể hợp với người nay nhưng không hợp với người kia. Nếu PP của bạn chưa đạt được những gì bạn mong muốn thì hãy gọi cho mình mình sẽ giúp bạn

Thành viên mới blackrosa's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Viêm gan B là bệnh khá phổ biến trong cộng đồng, có rất nhiều thảo dược hỗ trợ điều trị bệnh này như cây cà gai leo, diệp hạ châu...mà gân đây nhất mình thấy trong báo y học cổ truyền có giới thiệu Cà gai leo của Tuệ Linh chứa thành phần chính là cao cà gai leo, tác dụng điều trị viêm gan B đã được nghiên cứu nhiều, mọi người có thể tham khảo để người thân có thể sử dụng

Thành viên mới esculape's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Uống nhân trần thì đâu có sao.hihi.
    Trí nhớ của bác minhhung tốt thật.tiêm phòng VG B tốt nhất là trong 24h đầu sau sinh.Lịch tiêm chuẩn cho người lớn và trẻ lớn là: 0-1-6 tháng. Ngoài ra còn có các phác đồ nhanh như: 0-1-2 tháng và nhắc lại sau 12 tháng; 0-7-21 ngày và nhắc lại sau 12 tháng. Phác đồ nhanh được áp dụng trong những trường hợp cần có miễn dịch nhanh để phòng lây nhiễm bệnh.
    Lưu ý là hiệu quả của các phác đồ là như nhau

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook