Diễn Đàn - Cứu em với
Đọc và ngẫm: "Thất bại lớn nhất của đời người là tự đại. [Trích 14 điều răn của Phật] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 7 của 7

Chủ đề:
Cứu em với

Thành viên mới betrai49's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mặc định Cứu em với

Em Đi chụp thủ môn ai dè bị trái banh trúng ngay ngon tay đau
    Các bác sĩ nào chỉ cho em với

Thành viên mới bacsiprovip's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Việc chơi đá banh của bạn, việc làm thủ môn của bạn thật là tai hại, nếu từ 16 tuổi trở lên, cơ thể đủ mạnh thì không sao nhưng nếu 16 tuổi trở xuống, bạn đừng nên chơi đá banh, đi bộ hàng ngày hay chạy mấy vòng sân là đủ để sức khoẻ tốt rồi, vấn đề tay bị sưng thì từ từ sẽ hết, không gì đáng lo ngại cả
    Và kết luận lại thì nên dừng hẳng việc chơi đá banh của bạn, đặc biệt trò thể thao này gây nghiện đối với học sinh, nếu bạn đang đi học thì thay vì dùng thời gian cho việc thủ môn vô ích của bạn, bạn nên lo học để là nhân tài, 1 nhà khoa học, 1 kỷ sư của Đất nước như bác Hồ Đã dạy

Nếu bạn còn đá, 1 ngày nào đó không phải là ngón tay của bạn bị sưng, mà bạn có thể bị vấn đề về thần kinh nếu sử dụng thêm đầu để va chạm vào banh . Thân !

Thành viên mới dr son's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 /1 bài

Bạn bị đau như thế nào, có gãy xương không? Nếu đau nhiều thì bạn nên đến bệnh viện để bác sĩ chuyên khoa xem thế nào...

Thành viên mới hoàithanh's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 /1 bài

Đá banh trúng chỗ đã bị chấn thương là chuyện bình thường mà, nếu đau nhiều thì đi tới bệnh viện kiểm tra lại cho chắc rồi nghĩ 1 thời gian cho vết thương lành hẳn. Còn việc đá banh mà nói là tai hại thì nên coi lại, bacsiprovip ko biết có bị ác cảm gì với đá banh mà nói linh tinh như vậy. Lần đầu mới thấy có người nói "bị vấn đề về thần kinh nếu sử dụng thêm đầu để va chạm vào banh"...nói vậy thì chắc chẳng ai dám chơi đá banh.

5. Có 1 người đã cám ơn hoàithanh: Ẩn / Hiện tất cả

Thành viên mới thế anh's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 4/4 bài

Bac si provip tư vấn kiểu gì vậy trời @@

7. Có 1 người đã cám ơn thế anh: Ẩn / Hiện tất cả

Thành viên mới lehuychuong1973's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsiprovip [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Việc chơi đá banh của bạn, việc làm thủ môn của bạn thật là tai hại, nếu từ 16 tuổi trở lên, cơ thể đủ mạnh thì không sao nhưng nếu 16 tuổi trở xuống, bạn đừng nên chơi đá banh, đi bộ hàng ngày hay chạy mấy vòng sân là đủ để sức khoẻ tốt rồi, vấn đề tay bị sưng thì từ từ sẽ hết, không gì đáng lo ngại cả
    Và kết luận lại thì nên dừng hẳng việc chơi đá banh của bạn, đặc biệt trò thể thao này gây nghiện đối với học sinh, nếu bạn đang đi học thì thay vì dùng thời gian cho việc thủ môn vô ích của bạn, bạn nên lo học để là nhân tài, 1 nhà khoa học, 1 kỷ sư của Đất nước như bác Hồ Đã dạy

Nếu bạn còn đá, 1 ngày nào đó không phải là ngón tay của bạn bị sưng, mà bạn có thể bị vấn đề về thần kinh nếu sử dụng thêm đầu để va chạm vào banh. Thân !
    Chính xác! Đá banh là môn thể thao va chạm và chấn thương nặng nhiều nhất, tốt nhất các bạn chỉ nên chơi các môn ít va chạm, chấn thương hơn!

Thành viên mới khí công y đạo's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3/3 bài

Đánh bóng bàn nhé hi hi hi

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook