Diễn Đàn - [Hỏi] Quan hệ tình dục bằng miệng có bị lây HIV không?
Đọc và ngẫm: "Thấy bệnh dễ chữa nói dối là khó chữa, dọa người ta sợ để lấy nhiều tiền, đó là tội lừa dối. [Trích 8 tội cần tránh - Lê Hữu Trác] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 10 của 10

Chủ đề:
Quan hệ tình dục bằng miệng có bị lây HIV không?

Thành viên mới vanvu88's Avatar
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 0/0 bài

Mặc định Quan hệ tình dục bằng miệng có bị lây HIV không?

cho tôi hỏi các anh,chị nói cho tôi biết về điều này.tôi rất lo lắng khi người yêu tôi quan hệ với tôi(.người tôi la nữ giới) quan hệ bằng đường miệng,khi quan hệ tôi chua xuất tinh hay co vêt trầy xước gì hết.sau khi quan hệ xong người yêu tôi mới nói cho biết là em bị bệnh HIV,thế cho tôi hỏi tôi co bị lây bệnh HIV từ người yêu tôi không?mong mọi người giúp tôi.xin cảm ơn

Offline Quốc Bảo's Avatar
    Cám ơn
    616
    Được cám ơn 819/367 bài
    Thuốc
    3

Tôi thấy có chi tiết vô lý trong vấn đề bạn đặt ra.
    Nhưng tôi manh dạn xin nói thế này:
    Quan hệ tình dục bằng miệng, như trong trường hợp bạn đề cập có thể bị lây truyền virus HIV. Như cụ thể trường hợp của bạn chắc chắn có bị lây hay không tôi không dám khẳng định.

quoc bao dot net
    Vì lý do kỹ thuật phần còn lại của chữ ký nằm trên mặt sau của tờ giấy này.

3. Có 1 người đã cám ơn Quốc Bảo: Ẩn / Hiện tất cả

Thành Viên TuanTay's Avatar
    Cám ơn
    60
    Được cám ơn 454/123 bài

QB nói đúng, trường hợp của bạn không thể khẳng định được là có bị lây nhiễm hay không. Theo lý thuyết quan hệ tình dục bằng miệng vẫn có thể lây nhiễm HIV, thế nhưng bạn gái bạn nói rằng cô ấy bị nhiễm HIV (thường thì khi khẳng định như vậy có nghĩa là cô ấy đã qua giai đoạn cửa sổ, giai đoạn nhiễm cấp). Giai đoạn này khả năng lây nhiễm cho người khác giảm đi vì lúc này cơ thể của cô ấy đã có kháng thể chống lại sự nhân lên của vi rút. Đồng nghĩa với việc HIV trong dịch tiết, nước bọt của cô ấy cũng không chứa nhiều vi rút như giai đoạn nhiễm cấp.... Cộng với nếu trong quá trình quan hệ không để xảy ra trầy xước, vệ sinh sạch sẽ sau khi quan hệ thì khả năng lây nhiễm cũng thấp đi. Tôi đã từng gặp nhiều trường hợp quan hệ đường dưới nhiều lần với người bị nhiễm HIV mà không bị lây nhiễm. Nói chung là bạn không nên quá lo lắng để ảnh hưởng đến sức khỏe, hãy đợi đủ thời gian 3-6 tháng đi XN kiểm tra, trong thời gian này nếu có quan hệ tình dục thì nên dùng các biện pháp bảo vệ bạn nhé! À, nếu bạn có điều kiện có thể làm XN PCR để phát hiện vi rút HIV, xét nghiệm này chỉ một vài tuần là biết được rồi. Chúc bạn may mắn!

5. Có 1 người đã cám ơn TuanTay: Ẩn / Hiện tất cả

Member Baron of the Night's Avatar
    Cám ơn
    51
    Được cám ơn 97/55 bài

Tạm thời bạn nên tránh quan hệ với bất kì ai. Nghe chuyện này tự nhiên thấy ghê ghê. Chẳng lẽ mỗi lần quen ai lại bắt đi xét nghiệm nhỉ

What if you didn't know what you had...Until it was gone. Appreciate your love, and what you have!

7. Có 1 người đã cám ơn Baron of the Night: Ẩn / Hiện tất cả

Cám ơn
    616
    Được cám ơn 819/367 bài
    Thuốc
    3

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baron of the Night [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Tạm thời bạn nên tránh quan hệ với bất kì ai. Nghe chuyện này tự nhiên thấy ghê ghê. Chẳng lẽ mỗi lần quen ai lại bắt đi xét nghiệm nhỉ
    Bác Baron of the Night coi chừng nha, không còn tự do nữa đâu, đừng nghĩ muốn quen ai thì quen .
    Nói chung nếu đã xác định bạn gái hay bạn trai để có thể sảy ra chuyện đó, ít nhất phải nắm biết nguồn gốc, đâu phải cứ gặp ai rồi cũng "giao lưu" . Còn tốt hơn hết nên dùng BCS , vừa tránh có thai ngoài ý muốn, vừa tránh lây chéo các bệnh có thể lây truyền qua đường tình dục .

9. Có 1 người đã cám ơn Quốc Bảo: Ẩn / Hiện tất cả

Cám ơn
    60
    Được cám ơn 454/123 bài

Đâu phải cứ có quan hệ không lành mạnh mới đi xét nghiệm, ở nước ngoài người ta vẫn 6 tháng đi kiểm tra sức khỏe toàn diện mà. Chúng ta là bác sỹ càng phải kiểm tra thường xuyên. Bác Trung làm chấn thương cũng nên cẩn thận nha, đang mổ mà đầu óc cứ nghĩ đến cô nào có ngày dùi vào tay đấy...

11. Có 1 người đã cám ơn TuanTay: Ẩn / Hiện tất cả

Member Baron of the Night's Avatar
    Cám ơn
    51
    Được cám ơn 97/55 bài

Thank you! Hôm trước suýt nữa bị dùi vào tay thiệt. Sợ xanh mắt. Biết là xét nghiệm (-) nhưng vẫn lo thời gian cửa sổ. ẹc

Thành viên mới vanvu88's Avatar
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quốc Bảo [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Tôi thấy có chi tiết vô lý trong vấn đề bạn đặt ra.
    Nhưng tôi manh dạn xin nói thế này:
    Quan hệ tình dục bằng miệng, như trong trường hợp bạn đề cập có thể bị lây truyền virus HIV. Như cụ thể trường hợp của bạn chắc chắn có bị lây hay không tôi không giám khẳng định.
    Tôi thấy khi tôi quan hệ giống như là hôn nhau đó.rất nhẹ nhàng,và người yêu tôi chỉ mút thôi,được một thời gian khoảng 1 phút thi không quan hệ nữa.như vậy tôi có chắc chắn bị nhiễm HIV không?xin cảm ơn

Cám ơn
    616
    Được cám ơn 819/367 bài
    Thuốc
    3

Mạn phép close topic tại đây .
    Bạn đọc lại mấy bài trả lời ở trên, nếu bạn hiểu tiếng Việt, tôi chắc sẽ thỏa mãn được thắc mắc của bạn. Nếu bạn không hiểu được mấy câu trả lời trên thì các câu trả lời khác tiếp theo cũng không giúp được gì.

Cám ơn
    60
    Được cám ơn 454/123 bài

Vẫn không thể khẳng định được bạn à, vì nếu khẳng định được thì các phương tiện thông tin truyền thông đã không đưa quan hệ tình dục bằng đường miệng vào nhóm nguy cơ lây nhiễm rồi, và trên thực tế vẫn có những thông báo về những trường hợp bị nhiễm khi quan hệ tình dục bằng đường miệng. Tất nhiên trường hợp của bạn nguy cơ đó không cao nhưng cho dù 0,01% thì cũng có thể xảy ra. Nói vậy để không những bạn mà cả những bạn khác nữa đừng bao giờ ngộ nhận mà đem tính mạng của mình ra thử may rủi. Vấn đề này tế nhị nên cũng rất khó khuyên bạn, vì thế bạn hãy đừng đoán già đoán non nữa, hãy đi xét nghiệm đi, XN PCR có thể phát hiện sớm nhiễm HIV đấy. Còn nữa, nếu bạn thấy thực sự lo ngại cho sức khỏe của mình thì hãy đến cơ sở y tế để các bác sỹ tư vấn thêm và nếu cần cho uống thuốc chống phơi nhiễm (thấy bạn đăng tin hôm qua, nếu bạn mới quan hệ trong vòng 72h thì có thể dùng thuốc được)

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook