Đọc và ngẫm: "Bi ai lớn nhất của đời người là ghen tị. [Trích 14 điều răn của Phật] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
+ Tạo chủ đề mới
Trang 1 trên 2 12 CuốiCuối
Đang hiện 1 đến 10 của 11

Chủ đề:
Giúp em cai nghiện sex, hãy giúp em, em cần mọi người

Thành viên mới pt_hq's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 /1 bài

Mặc định Giúp em cai nghiện sex, hãy giúp em, em cần mọi người

Năm em 8 tuổi, em bị 1 người đàn ông cưỡng bức. Sau đó lên năm 12 tuổi, em bi dụ dỗ coi phim sex.Sau đó em có thử xem phim sex và thử thủ dâm. Tới nay thì em biết em nghiện sex, em thủ dâm 1 tuần 7 lần, cứ lâu lâu lại nghĩ về sex nhưng em đã không xem phim sex nữa. Hy vọng mọi người giúp em cai nghiện, em cảm ơn mọi người nhiều lắm

2. Có 1 người đã cám ơn pt_hq: Ẩn / Hiện tất cả

Thành Viên langthang's Avatar
    Cám ơn
    33
    Được cám ơn 31/30 bài

Á, vụ này không biết bác sĩ giúp sao nhỉ. Mình không phải bác sĩ, nhưng cũng chia buồn với bạn, mới đọc topic mình nghĩ là đàn ông chứ =.= Theo mình nghĩ thì bạn nên tự hỏi mình trước rồi hãy hỏi mọi người nhé Bạn nói là bây giờ bạn không xem phim sex nữa, vậy là tốt rồi, nhưng tại sao bạn lại TD 1 tuần 7 lần, tại sao bạn nghĩ đến sex? Thông thường theo mình nghĩ thì những người rơi vào trường hợp như bạn (năm 8 tuổi ấy) thì sẽ cảm thấy sợ (hoặc là ghê tởm) sex. Có thể do hóc môn ảnh hưởng tới nhu cầu của bạn cao??? Nhưng nếu bạn cảm thấy việc TD & sex là xấu và ảnh hưởng tới sức khỏe thì bạn có thể tự mình giảm - bỏ nó. Tất cả chỉ nằm trong suy nghĩ của bạn mà thôi, sẽ chẳng có ai giúp được bạn khi bạn không tự giúp mình cả. Còn theo mình thì sex cũng không có gì xấu cả, TD thì cũng là 1 hình thức thỏa mãn sinh lý thôi, trong chúng ta luôn tồn tại 2 phần là con và người mà.
    //-------------------------------------------------------------------------------
    Trên con đường chúng ta đi không có trạm dừng chân
    vì thế nếu ai đó mệt thì hãy cố mà chạy!

4. Có 1 người đã cám ơn langthang: Ẩn / Hiện tất cả

Offline Quốc Bảo's Avatar
    Blog
    1
    Cám ơn
    569
    Được cám ơn 658/313 bài
    Thuốc
    3

Thủ dâm là hành động tự kích thích tình dục, có thể hiểu nôm na là hành động tự thỏa mãn tình dục (dân @ gọi là "tự sướng" ). Tôi có đọc đâu đó bài báo viết "Thủ dâm, nhiều người biết nhưng ít người nói". Theo tôi đây có thể coi là một hoạt động sinh lý trong một giai đoạn (đặc biệt là tuổi dậy thì), hành vi thủ dâm trở nên bệnh lý khi nó bị "lạm dụng", khi đó nó có hại cho cơ thể vì luôn tạo nên sự mệt mỏi của cơ thể, không suy nghĩ và làm việc bình thường được...
    Đã gọi là "nghiện" thì cần "cai", để cai bản thân cần phải có ý trí muốn cai. Nếu chỉ ngồi một chỗ mà quên được thì khó, nhưng nếu em dùng thời gian để học tập, làm việc, , tham gia thể dục thể thao , tham gia vào nhiều hoạt động ngoại khóa, ngoài trời thì sẽ giải quyết được vấn đề. Bên cạnh đó hãy hòa mình vào tập thể, đừng để cho mình có nhiều thời gian rảnh rỗi chỉ có một mình; hạn chế xem phim, ảnh, truyện, sách báo nói về chủ đề tình dục.
    Hy vọng bài viết của tôi giúp ích được ít nhiều cho em. Chúc em khỏe, "cai" thành công và không tái nghiện .
    Bs. Quốc Bảo
    quoc bao dot net
    Vì lý do kỹ thuật phần còn lại của chữ ký nằm trên mặt sau của tờ giấy này.

6. Có 1 người đã cám ơn Quốc Bảo: Ẩn / Hiện tất cả

Thành viên tunghoalinh's Avatar
    Cám ơn
    33
    Được cám ơn 7/7 bài

Theo mình thì nên tham gia hoạt động thể thao nào đấy, tránh ở nhà 1 mình, tham gia các hoạt động tập thể.
    thời buổi khó làm ăn

Thành viên mới trolaituonglai22's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Tuổi của em có thể chơi:cầu lông, chạy bộ cùng nhóm bạn.xem phim hài.học thêm tiếng anh, học nấu ăn cùng mẹ, nhất là phải cho vào thùng rác tất cả những gì(tranh ảnh, sách báo, đồ vật) về tình dục mà em đã và đang xem.

Thành viên mới DrTTV's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Đúng rồi: Thể thao, shoping... Hay thậm chí là xem phim hoạt hình là những hình thức để bạn giải tỏa đấy. Gửi bạn một video Tom & Jerry để bạn xem mà giải tỏa vụ ấy nhé.

Thành viên mới dr_nnthinh_vn's Avatar
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 2/2 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi pt_hq [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Năm em 8 tuổi, em bị 1 người đàn ông cưỡng bức. Sau đó lên năm 12 tuổi, em bi dụ dỗ coi phim sex.Sau đó em có thử xem phim sex và thử thủ dâm. Tới nay thì em biết em nghiện sex, em thủ dâm 1 tuần 7 lần, cứ lâu lâu lại nghĩ về sex nhưng em đã không xem phim sex nữa. Hy vọng mọi người giúp em cai nghiện, em cảm ơn mọi người nhiều lắm
    Cai nghiện thủ dâm không khó em à. Nhưng em phải có quyết tâm.

- em có thể giảm tần số sex dần dần từ 7 về 3 rùi cuối cùng về 0. Tham ra vào các forum chát chít. Đi dạo ban đêm chẳng hạn có nhiều cách để em không nghĩ đến sex nữa .

Thành viên Nguyễn Thị Uyên's Avatar
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 5/4 bài

Mặc định TD

Mình cũng nghĩ như mọi người, bạn nên tham ra tích cực các hoạt động thay vì ngồi mình và nghĩ tới chuyện đó
    Hãy làm những gì tốt cho mình mà lãng quên được nó bạn ạ!

Thành viên mới 810_CAO's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Rất đáng khen cho sự thẳng thắn của bạn...có nhiều người ở trong tình trạng giống như bạn nhưng ko phải ai cũng dám nói ra và muốn chia sẻ..khi viêc td diễn ra với tần số nhiều lần hay như bạn gọi đấy là " nghiện" thì nó sẽ làm ảnh hưởng đến sức khỏe đặc biệt là tâm lí rất nhiều, nó khiến mình dần tách lập với bạn bè... Nếu bạn muốn bỏ thì cách tốt nhất là bạn hãy phân tán thời gian của mình ra..ko nên ở một mình quá lâu mà ko làm gì cả trong thời gian đầu..nghĩ ra thật nhiều dự định và tiến hành nó: đơn giản như shopping, đọc hết cuốn tiểu thuyết nào đấy hay đọc báo...chát chít cùng bạn bè cũng là một cách tốt.Nếu lên mạng bạn nên tránh các trang web đen...tìm cho mình những trang tin tức rồi thường xuyên vào và cập nhật...dần dần sẽ quên thôi bạn ạ!!!! Chúc bạn thành công nhé...

Thành viên mới fire_dragon1605's Avatar
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 0/0 bài

Hì, mình cũng nghĩ như bạn langthang á, có lẽ do hoocmon trong cơ thể bạn, mình nghĩ bạn nên đi khám bác sĩ đồng thời cũng phải hướng đến các hoạt động lành mạnh như chơi thể thao, hoạt động công ích, ngoài trời hay gì đó... Nhưng mình nghĩ điều quyết định vẫn là ý chí bạn à, chúc bạn thành công!

+ Tạo chủ đề mới