Diễn Đàn - Diễn đàn thêm chức năng lấy hình ảnh tự động
Đọc và ngẫm: "Thấy bệnh dễ chữa nói dối là khó chữa, dọa người ta sợ để lấy nhiều tiền, đó là tội lừa dối. [Trích 8 tội cần tránh - Lê Hữu Trác] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 6 của 6

Chủ đề:
Diễn đàn thêm chức năng lấy hình ảnh tự động

Offline Quốc Bảo's Avatar
    Cám ơn
    616
    Được cám ơn 819/367 bài
    Thuốc
    3

Mặc định Diễn đàn thêm chức năng lấy hình ảnh tự động

QB mới thêm chức năng mới cho diễn đàn, qua theo dõi thấy hoạt động ổn định nên nay thông báo cho toàn thể các thành viên.
    Chức năng lấy hình ảnh tự động cụ thể như sau:
    Khi ta gởi 1 bài viết có các hình minh hoạ, và chèn nó vào bài viết ta dùng cặp thẻ IMG khi đã có đường dẫn của file ảnh (nhấn vào nút "Chèn ảnh" ở công cụ).
    1. Nếu các đường dẫn của file ảnh từ trang [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem] thì mọi việc sẽ diễn ra bình thường như trước.
    2. Nếu đường dẫn file ảnh từ các trang khác thì nó sẽ được tự động tải về benhhoc.com và lưu trữ ở máy chủ của chúng ta và tự động thay thế ở bài viết địa chỉ ảnh cũ bằng địa chỉ ảnh mới.

- Tại sao lại làm như vậy, rắc rối và phức tạp thêm??? Nói thì là quá trình như vậy nhưng mọi việc diễn ra hoàn toàn tự động, mọi người không cần để ý, chỉ việc viết bài bình thường. Lợi ích của việc tự động lấy hình ảnh này sẽ khắc phục tình trạng các liên kết ảnh bên ngoài có thể bị hỏng hay trục trặc gì đó, nhưng khi lưu ở máy chủ chúng ta thì nó sẽ ổn định và mãi mãi nằm ở đây.
    - Các ảnh tự động được lấy về như vậy sẽ lưu trữ ở máy chủ chúng ta và các bạn có thể xem và dùng lại nó tại: [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    - Các đồng chí nào không muốn ảnh ở bài viết của mình tự động tải về benhhoc.com thì có thể nhắn tin riêng cho tôi hoặc yêu cầu trực tiếp ở chủ đề này.
    Chúc tất cả thành viên đều trẻ, khỏe, xung sức...

Chức năng này hiện đã được cập nhật (vì chức năng up ảnh lên [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem] đã ngưng sử dụng, tất nhiên các ảnh đã up lên thì vẫn dùng bình thường)
    Ảnh ở bài viết giờ sẽ tự động upload lên Picasa (dịch vụ lưu ảnh của Google), sở dĩ tôi muốn vậy vì ảnh ở các host khác theo ngày tháng có thể bị die nhưng có lẽ ở Picasa là sẽ không die.
    Anh chị em nào không muốn ảnh tự động up lên Picasa thì reply ở chủ đề này nhé!

Quốc Bảo đã sửa vào 03-10-2014 lúc 01:18 AM. Lý do: Cập nhật
    quoc bao dot net
    Vì lý do kỹ thuật phần còn lại của chữ ký nằm trên mặt sau của tờ giấy này.

2. 3 người đã cám ơn Quốc Bảo : Ẩn / Hiện tất cả

Moderator kingkong774's Avatar
    Cám ơn
    152
    Được cám ơn 247/78 bài

Hihi, e khỏi chèn luôn, copy hình về là được, ko cần chèn luôn a!!!!

“Knowing is not enough, we must apply
    Willing is not enough, we must do”
    Goethe

Cám ơn
    616
    Được cám ơn 819/367 bài
    Thuốc
    3

Uh nhưng đó là trường hợp em viết bài mới, các bài viết copy ở đâu đó thì để cho nó tự động tải ảnh về sẽ đỡ mất thời gian hơn, thời gian đó ngồi nhâm nhi Coffee .

5. Có 1 người đã cám ơn Quốc Bảo: Ẩn / Hiện tất cả

Moderator NgoaLong's Avatar
    Cám ơn
    51
    Được cám ơn 165/31 bài

Em thấy chức năng này tiện phết anh ạ. Rất khoa học.

Chữ ký này đã tự động được thay thế vì chưa đúng quy định. Vui lòng cập nhật lại chữ ký!
    Hậu quả của việc không nhấn cám ơn!

Thành viên mới bs.leductho's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 5/4 bài

Chức năng này rất tuyệt vời .Mỗi tội host phải có dung lượng và bw lớn. Bh sài host nào vậy anh Bảo

Chữ ký này đã tự động được thay thế vì chưa đúng quy định. Vui lòng cập nhật lại chữ ký!
    The story of twenty toes told in twenty minutes

Cám ơn
    616
    Được cám ơn 819/367 bài
    Thuốc
    3

Tốc độ của Benhhoc.Com không nhanh nhưng Space và Bandwidth thì Unlimited, mọi người có thể dùng thoải mái.

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook