Diễn Đàn - Cho em hỏi Viêm họng-Viêm amidan hốc mũ mạn tính
Đọc và ngẫm: "Có bệnh xem xét đã rồi mới cho thuốc, vì ngại đêm mưa vất vả không chịu thǎm mà đã cho phương, đó là tội lười. [Trích 8 tội cần tránh - Lê Hữu Trác] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 3 của 3

Chủ đề:
Cho em hỏi Viêm họng-Viêm amidan hốc mũ mạn tính

Thành viên mới bluegreen's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mặc định Cho em hỏi Viêm họng-Viêm amidan hốc mũ mạn tính

Em bị viêm amidan đi bác sĩ tư gần nhà uống thuốc kháng sinh 20 ngày nhưng không khỏi ,, sau đó bác sĩ giới thiệu em đi trung tâm medic hòa hảo khám thì được kê thuốc uống 20 ngày nhưng không bớt , em có kèm theo nổi hạch ở cổ lúc đầu có 1 cái , đau siêu âm chuẩn đoán là hạch viêm .Sau đó em uống thuốc thì không đau nữa nhưng hạch vẫn còn và nổi thêm 1 hạch nữa cũng đau và sau đó uống thuốc thì hết đau .Em đi tái khám thì bác sĩ chuyển em qua bệnh viện tai mũi họng Tphcm và kê thuốc em 20 ngày nhưng em mới uống được 3 ngày thì không uống nữa vì mắc ói quá vì em bị viêm dạ dày nhẹ nên em ngưng thuốc và uống thuốc trị dạ dày và bây giờ em ngưng thuốc trị amidan đã 1 tuần rùi liệu em có tiếp tục uống tiếp số thuốc đó không hay phải đổi thuốc khác vì em sợ bị lờn thuốc uồng cũng không có tác dụng .Em bị amidan nhưng chỉ thấy amidan sưng thui chứ không to lắm và không sổ mũi chỉ thấy ho ít lâu lâu mới ho 1 chút và hơi khó thở 1 chút mặc dù em đã chụp hình phổi cách đó 2 tháng và phổi bình thường. Liệu em có cần chụp lại không .Em rất sợ bị cắt amidan vì có nhiều biến chứng và sức khỏe của em yếu, có cách nào làm amdan nhỏ lại không và em có thể chữa bằng đông y liệu có hết không chứ uống thuốc tây hoài không khỏi , nếu không cắt có sao không và nếu để lâu có bị ung thư không em rất hoang mang lo sợ. Mong nhận được ý kiến của các anh chị

Thành viên mới huytran222's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 4/3 bài

Đúng là bạn đang trong tình trạng hoang mang lo sợ đấy, bạn đưa ra hàng loạt câu hỏi, gây lúng túng cho người đọc, ! Tôi nghĩ biện pháp hiện giờ là bạn nên khò nước muối nhiều lần trong ngày, đặc biệt là tối trước khi ngủ. Bạn có thể khám tại chuyên khoa tai mũi họng, bệnh viện đại học y dược tp.HCM. Chào bạn!

Người quét lá Thầy Lang Vườn's Avatar
    Cám ơn
    168
    Được cám ơn 591/348 bài

Thử đi tìm ai có Lá cây Kim Vàng (tươi) về mà trị xem !
    BN của tôi thường khỏi sau 3 ngày: - Viêm loét lưỡi và niêm mạc miệng - viêm họng - khan tiếng - mất tiếng v...v...
    Coi bài Cây Kim Vàng trong Trang Nhà để biết thêm công năng, công dụng.
    Nay kính.
    TDHMEDIC@MAIL.COM
    Hỗ trợ chống Di căn sau Phẫu thuật Ung Bướu bằng Đông Nam Dược.
    Nam - Nữ Khoa và Hiếm muộn.

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook