Diễn Đàn - [Video] Cha mẹ nên làm gì khi trẻ khóc dạ đề
Đọc và ngẫm: "Bi ai lớn nhất của đời người là ghen tị. [Trích 14 điều răn của Phật] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 1 của 1

Chủ đề:
Cha mẹ nên làm gì khi trẻ khóc dạ đề

Banned Linhhuy's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Thumbs up Cha mẹ nên làm gì khi trẻ khóc dạ đề

Khóc dạ đề hay còn gọi là khóc dã tràng là từ dân gian hay chỉ việc những em bé nhỏ tự nhiên khóc rất dữ vào một thời điểm cố định trong ngày, khóc nhiều ngày như vậy mà không cách gì cha mẹ, người lớn trong nhà có thể dỗ nín được. Theo dân gian, em bé một khi đã khóc dã tràng thì sẽ khóc cho đến ngày thứ 100 mới thôi. Bé đang ở độ tuổi từ 3 tuần đến 3 tháng, mỗi lần bé khóc khoảng tầm 3 tiếng đồng hồ mới thôi, một tuần như vậy bé khóc ít nhất 3 lần (nhưng thường là đêm nào cũng khóc) và kéo dài 3 tuần trở lên. Hầu hết các bé sẽ khóc vào khoảng chiều tối, ngày nào cũng đúng giờ đó sẽ khóc. Tiếng khóc rất lớn, liên tục, nghe như tiếng hét. Mỗi khi khóc, bé sẽ co chân vào người, nắm chặt hai bàn tay và co bụng. Có bé thì xì hơi, có bé thì ợ trớ. Nếu khóc dữ quá, mặt bé sẽ đỏ cả lên... Các bạn có thể theo dõi video tư vấn từ bác sĩ chuyên gia...

Nếu bạn thấy video hay hữu ích vui lòng ấn like, share để cho mọi người cùng xem nhé, bạn cũng đừng quên đăng ký kênh để xem video mới nhất và các video khác tại đây: [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]

Linhhuy đã sửa vào 10-11-2017 lúc 10:03 AM.

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook