Diễn Đàn - Tìm gấp nơi khám chữa trĩ, đau lắm rồi ạ!
Đọc và ngẫm: "An ủi lớn nhất của đời người là làm phước. [Trích 14 điều răn của Phật] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 8 của 8

Chủ đề:
Tìm gấp nơi khám chữa trĩ, đau lắm rồi ạ!

Thành viên mới Nhantu's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mặc định Tìm gấp nơi khám chữa trĩ, đau lắm rồi ạ!

Khám trĩ ở đâu là an toàn và chính xác nhất ạ. Em bị sa búi trĩ cộng với đi tiêu ra máu nên muốn đi khám xong điều trị liền chứ vô gặp mấy chỗ không có uy tín thì không biết nguy hiểm tới mức nào? Em sợ lắm nhé, cái bệnh này mỗi lần đi khám là 1 lần khó, một lần ngại nữa. Em chỉ muốn đi khám 1 lần thôi chứ chả muốn đi khám lần thứ 2 đâu. Mọi người giúp em với.

Thành viên mới Khaiminh's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Khám thì đâu cũng như nhau thôi bạn, tốt nhất là đi bệnh viện mà khám. Còn chữa trị thì đầu tiên là phải thay đổi thói quen sinh hoạt thôi rồi tìm thuốc uống. Búi trĩ mà sa thì cũng không phải nhẹ nữa đâu

Người quét lá LUONGYVIET's Avatar
    Cám ơn
    224
    Được cám ơn 954/617 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhantu [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Khám trĩ ở đâu là an toàn và chính xác nhất ạ. Em bị sa búi trĩ cộng với đi tiêu ra máu nên muốn đi khám xong điều trị liền chứ vô gặp mấy chỗ không có uy tín thì không biết nguy hiểm tới mức nào? Em sợ lắm nhé, cái bệnh này mỗi lần đi khám là 1 lần khó, một lần ngại nữa. Em chỉ muốn đi khám 1 lần thôi chứ chả muốn đi khám lần thứ 2 đâu. Mọi người giúp em với.
    VĂN HÓA ỨNG XỬ:

1/ Nhờ người khác giúp mà không có lời cảm ơn?!
    2/ Chỉ biết đến cái ta thôi à?! "chỉ muốn đi khám 1 lần"... Mà quyết còn hơn là Chuyên Gia hay BS?!
    3/ Bạn đang ở đâu? Hay là có đủ kinh tế để ra nước ngoài chữa trị?
    4/ Bệnh của bạn, bạn kêu... Nhưng kêu mọi người giúp, bạn không thấy ngại à?

Email và FB: LUONGYVIET@YAHOO.COM
    Hỗ trợ chống Di căn sau Phẫu thuật:
    Ung Bướu bằng Đông Nam Dược.
    Nam - Nữ Khoa và Hiếm muộn.

Thành viên mới Tronghoang's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 /1 bài

Bạn cứ đi tới bệnh viện mà khám, khám để biết bệnh chứ muốn hết thì quan trọng là phải chữa trị đúng cách. Bệnh này nó hành ghê lắm, giờ người bị nhiều lắm bạn ngại gì. Càng ngại càng chết. Bệnh này do nhiều nguyên nhân mà ra nhưng đa số là do ăn uống sinh hoạt không tốt cho sức khỏe, thay đổi đi là được

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khaiminh [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Khám thì đâu cũng như nhau thôi bạn, tốt nhất là đi bệnh viện mà khám. Còn chữa trị thì đầu tiên là phải thay đổi thói quen sinh hoạt thôi rồi tìm thuốc uống. Búi trĩ mà sa thì cũng không phải nhẹ nữa đâu
    Em có đi khám về rồi ạ. Trĩ độ 2, bác sĩ nói búi trĩ sa nhưng vẫn co lên được nên kêu em lấy thuốc uống kết hợp ăn uống điều độ nhưng em chưa biết lấy thuốc gì cả ạ!

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tronghoang [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Bạn cứ đi tới bệnh viện mà khám, khám để biết bệnh chứ muốn hết thì quan trọng là phải chữa trị đúng cách. Bệnh này nó hành ghê lắm, giờ người bị nhiều lắm bạn ngại gì. Càng ngại càng chết. Bệnh này do nhiều nguyên nhân mà ra nhưng đa số là do ăn uống sinh hoạt không tốt cho sức khỏe, thay đổi đi là được
    Đúng là nó hành em quá ạ! Em trĩ hỗn hợp độ 2 luôn ạ, hèn gì đau muốn khóc luôn, do em đứng nhiều nên bị, cũng do ăn uống một phần nữa ạ! Đi khám mới biết đúng là bệnh mà dấu với ngại thì đúng là khổ ạ! Hihi

Thành viên mới Kaina's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 /1 bài

Em có đi khám về rồi ạ. Trĩ độ 2, bác sĩ nói búi trĩ sa nhưng vẫn co lên được nên kêu em lấy thuốc uống kết hợp ăn uống điều độ nhưng em chưa biết lấy thuốc gì cả ạ!
    Bạn đi khám bác sĩ thường kê đơn thuốc mà, trước mình được bác sĩ kê thuốc tottri uống, giờ búi trĩ co lên rồi nhưng mình vẫn uống để phòng. Nhưng phải vừa uống vừa khắc phục nguyên nhân đầu gây bệnh mới hiệu quả được bạn nhé!

Người quét lá LUONGYVIET's Avatar
    Cám ơn
    224
    Được cám ơn 954/617 bài

Vui lòng tham khảo: [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]

Chỉ định

Điều trị các triệu chứng có liên quan đến suy tuần hoàn tĩnh mạch bạch huyết (nặng chân, đau, chân khó chịu vào buổi sáng sớm).

Điều trị các dấu hiệu chức năng có liên quan đến cơn đau trĩ cấp.

Thận trọng

Cơn đau trĩ cấp: Cần phân biệt với các bệnh hậu môn vì thuốc không thể thay thế được các trị liệu chuyên biệt cho các bệnh hậu môn khác. Điều trị ngắn hạn. Nếu các dấu hiệu vẫn dai dẳng, phải khám nghiệm trực tràng và xem xét lại sự trị liệu.

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook