Diễn Đàn - [Thảo luận] Tinh trùng yếu, ăn gì để hỗ trợ chữa bệnh này? - Trang 3
Đọc và ngẫm: "Có bệnh xem xét đã rồi mới cho thuốc, vì ngại đêm mưa vất vả không chịu thǎm mà đã cho phương, đó là tội lười. [Trích 8 tội cần tránh - Lê Hữu Trác] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Trang 3 trên 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Đang hiện 21 đến 30 của 37

Chủ đề:
Tinh trùng yếu, ăn gì để hỗ trợ chữa bệnh này?

Banned Nhatle1989's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 /1 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoaithuong92 [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Em cũng thấy là giá sống mà đi mua thì ko an toàn lắm, em cũng đang cho chồng ăn giá hàng ngày mà chưa ủ được, trứng thì trần lên chứ ko để ăn sống hoàn toàn. Chị nào có cách ủ giá tốt thì inbox em với
    Em viết ra đây cho mọi người góp ý thêm nhé.
    Em học được cách này từ bà ngoại em:

Các chị mua khay đựng chén bát 3-4 tầng trong siêu thị về ủ giá cho tiết kiệm diện tích. Em ủ bằng khăn giấy. Mỗi lần mình ngâm 300gr đậu xanh, ngâm 1 ngày đêm nhé. Công đoạn ủ nè: lót 2 lớp khăn giấy phía dưới, rải đều đậu lên, rùi đậy 1 lớp khăn giấy phía trên, mình ko chèn bất cứ thứ gì, vì mình thích giá cọng dài. Mỗi ngày tưới 2 lần, sáng chiều nhé, gần thu hoạch thì tưới ít hơn kẻo giá bị úng nước. Ủ khoảng 4 ngày là thu hoạch được, các chị có thể nhổ tỉa hoặc nhổ cả cụm (nếu mọc đều). Giá tự trồng thường mọc nhiều rễ, mẹ nó nhổ cả cụm rùi cắt cũng dc, hay ăn cả rễ cũng dc, tăng chất xơ thôi, giá mình trồng an toàn tuyệt đối mà. Thu hoạch hết rùi bỏ tủ lạnh ăn dần nhé! Ngày thứ 3 khi giá sắp thu hoạch, chị ngâm thêm đậu để làm cho mẻ giá sắp tới nhen, vì thế mình có giá ăn suốt tuần lun. Mỗi lần mình ủ 2 khay thôi. Giá cọng dài, nhỏ, cứng, hạt đậu còn to, chồng em cũng thích lắm, ngon hơn hẳn so với giá bên ngoài.

Cách làm trứng sữa: trứng gà ta 1 quả, đánh bông lên (mua máy đánh trứng hay que đánh trứng, dùng que thì mất công hơn nhé) đánh đến khi trứng chuyển sang màu trắng kem, ngửi thấy thơm và ko còn mùi trứng. Lúc đó đổ sữa tươi ướp lạnh vào, khuấy đều lên, hihi… ngon tuyệt cú mèo nhé!

Nếu có điều kiện thì làm như có mấy chị chia sẻ ở trên uống kết hợp với hàu biển ob nữa là đủ bộ combo.

Chúc các chị em thành công với 2 món trên nha! Của chồng công vợ, cả nhà mình sẽ nhanh chóng đón được baby thôi!

Banned Livelovelife's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Chào các chị em, mình mới tham gia diễn đàn. Mong các chị em giúp đỡ.
    Mình lấy chồng được hơn 2 năm rồi, kế hoạch 1 năm, nhưng thả mãi mà hơn 1 năm nay vẫn chưa có. Mình buồn và mất cân bằng lắm, cứ đến tháng mà thấy bị là lại khóc rồi buồn mất mấy ngày. Mình có đi khám thì bác sỹ bảo do tinh trùng của chồng mình yếu. Để bình thường thì phải lâu mới có. Từ hồi bác sỹ bảo như vậy đến nay cũng đã 6 tháng rồi, mình vẫn mong chờ trong vô vọng, buồn lắm, không biểt nói với ai, không biết phải chờ đến bao giờ. Hôm trước mới đi khám lại bác sỹ bảo phải bơm tinh trùng nhưng chồng mình không đồng ý, chồng mình bảo là "để 2 năm rồi tính, mới hơn một năm mà đã bơm, không bơm biếc gì cả". Các chị em thấy không. Mình đọc trên mạng thấy bảo chữa tinh trùng yếu cũng phải mất ít nhất 6 tháng, mà chồng mình có chịu đi khám đâu, ăn cũng không chịu ăn, mình nghe nói uống multivitamin tốt mua về cho chồng uống anh ấy cũng không chịu uống nữa. Chồng mình không chịu hợp tác gì cả, một mình mình thì làm được gì chứ. Mình thấy chị em có baby mình thèm lắm. Mình phải làm sao đây?

Banned Shakeitoff's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Thông cảm cho bạn vì cũng lo toan cuộc sống nữa mà. Bạn không cần quan tâm người khác nói gì mà bạn phân tích cho chồng hiểu và yêu cầu có trách nhiệm trong chuyện này, xem xét ý chồng thế nào, muốn gì?
    Hai vợ chồng phải hợp tác và cùng có trách nhệm thì mới chạy chữa được bạn ạ. Tớ cam đoan với bạn chỉ một mình bạn thì khó lắm. Hãy thử nói chuyện nghiêm túc với chồng xem sao. Chúc bạn hạnh phúc.

Banned Hoaithuong92's Avatar
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Livelovelife [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Chào các chị em, mình mới tham gia diễn đàn. Mong các chị em giúp đỡ.Mình lấy chồng được hơn 2 năm rồi, kế hoạch 1 năm, nhưng thả mãi mà hơn 1 năm nay vẫn chưa có. Mình buồn và mất cân bằng lắm, cứ đến tháng mà thấy bị là lại khóc rồi buồn mất mấy ngày. Mình có đi khám thì bác sỹ bảo do tinh trùng của chồng mình yếu. Để bình thường thì phải lâu mới có. Từ hồi bác sỹ bảo như vậy đến nay cũng đã 6 tháng rồi, mình vẫn mong chờ trong vô vọng, buồn lắm, không biểt nói với ai, không biết phải chờ đến bao giờ. Hôm trước mới đi khám lại bác sỹ bảo phải bơm tinh trùng nhưng chồng mình không đồng ý, chồng mình bảo là "để 2 năm rồi tính, mới hơn một năm mà đã bơm, không bơm biếc gì cả". Các chị em thấy không. Mình đọc trên mạng thấy bảo chữa tinh trùng yếu cũng phải mất ít nhất 6 tháng, mà chồng mình có chịu đi khám đâu, ăn cũng không chịu ăn, mình nghe nói uống multivitamin tốt mua về cho chồng uống anh ấy cũng không chịu uống nữa. Chồng mình không chịu hợp tác gì cả, một mình mình thì làm được gì chứ. Mình thấy chị em có baby mình thèm lắm. Mình phải làm sao đây?
    bạn hãy bình tĩnh và gần gũi tâm sự với chồng nhiều hơn bạn nhé.mình biết áp lực như thế khiến bạn rất khó chịu và nhiều lúc muốn buông xuôi nhưng hãy cố gắng lên bạn a.rồi tất cả mọi ngừơi sẽ hiểu sự vất vả mà bạn phải chịu đựng .đừng cáu gắt và gây áp lực cho chồng bạn nhé.hãy cố gắng lên.chúc bạn sớm vượt qua khó khăn này.nhất định phải có đc sự hợp tác của chồng bạn nhé.như thế mới thành công đc bạn a.

Banned Trungkien88's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mình nói thật chứ mấy ông con trai nào mà vậy thì quá hèn. Không dám đối diện sự thật. Tinh trùng yếu thì vẫn có cơ hội cao chứ chưa hẳn là vô sinh được. Mấy ông bảo thủ thế khó làm nên chuyện lớn.
    Nói riêng từ mình, mình không bị vấn đề về tinh trùng mà về sinh lý yếu. Vợ mình cũng tẩm bổ các món các bạn chia sẻ, mua cả tinh hàu biển về cho mình uống hàng ngày để mong mình có thể hòa hợp với vợ tốt hơn trong chuyện chăn gối. Và thật may mắn là nhờ luyện tập và ăn uống điều độ, mình đã cải thiện rất tốt. Bỏ qua mặc cảm cái tôi của mình qua 1 bên. Chỉ cần thuận vợ thuận chồng là chuyện gì cũng có thể vượt qua hết

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shakeitoff [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Thông cảm cho bạn vì cũng lo toan cuộc sống nữa mà. Bạn không cần quan tâm người khác nói gì mà bạn phân tích cho chồng hiểu và yêu cầu có trách nhiệm trong chuyện này, xem xét ý chồng thế nào, muốn gì?
    Hai vợ chồng phải hợp tác và cùng có trách nhệm thì mới chạy chữa được bạn ạ. Tớ cam đoan với bạn chỉ một mình bạn thì khó lắm. Hãy thử nói chuyện nghiêm túc với chồng xem sao. Chúc bạn hạnh phúc.
    Tất nhiên nhà chỉ có 2 người, thì nói chuyện này luôn nghiêm túc mà. Có điều anh ý không muốn nghe ấy chứ. Chắc em sẽ nói chuyện với cả 2 bên gia đình, bảo bố mẹ anh ý thì may ra

Banned Thuhuong1199's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 /1 bài

Ngoài các thức ăn tẩm bổ này ra, em nghe nói rất nhiều người uống thuốc bắc, thuốc nam mà có tin vui, liệu có nên thử không nhỉ?

Banned Hoaithuong92's Avatar
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0/0 bài

Đừng buồn nhé, anh nhà mình cũng thế, uống thuốc bắc chẳng thấy lên gì, chuyển qua thuốc nam gia truyền sau 1 tháng và kiểm tra lại kết quả còn kém hơn nữa. 2 vợ chồng mình cũng buốn lắm. Lang thang trên bệnh học thấy có bài của các chị đăng lên, em cũng muốn chia sẻ cùng. Có công thức có vẻ khả quan hơn đó, vừa ăn uống (1 cốc nước ép giá sống+ 1 trứng trần+ Vitamin E + C+ tinh hàu biển ob nữa.. ) hi vọng con yêu nhanh về. Từ vài con lên tận gần 21triệu rồi nè, chỉ có cái là chất lượng kém thôi. Đang đợi tới lịch đi kiểm tra lại tinh dịch đồ lần kế. Em không dám tin vào thuốc bắc nữa. Huhuhu.

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Em cũng thấy là không nên tin thuốc bắc, trừ những chỗ thật uy tín. Bản thân thuốc bắc thì tốt, nhưng có thể trong quá trình bảo quản - sấy khô - đóng gói, nó đã bị thêm hóa chất mà những chất đó lại không được kiểm định. Nhà e uống thuốc bắc được 2 tháng nhưng cũng phải thôi vì kiểm tra không thấy tăng còn mất đi A từ 4 xuống còn 2

Banned Shakeitoff's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Quan trọng là tinh thần tốt bạn ạ. Bạn ăn uống bồi bổ đầy đủ nhé. Rất nhiều người như bạn sau 1 thời gian điều trị là được mà. Hãy cố gắng lên.

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook