Diễn Đàn - [Thảo luận] Tinh trùng yếu, ăn gì để hỗ trợ chữa bệnh này? - Trang 2
Đọc và ngẫm: "Rượu nhạt uống lắm cũng say. Người khôn nói lắm dẫu hay cũng nhàm. [Ngạn ngữ Việt nam ] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Trang 2 trên 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Đang hiện 11 đến 20 của 37

Chủ đề:
Tinh trùng yếu, ăn gì để hỗ trợ chữa bệnh này?

Banned Hoaithuong92's Avatar
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0/0 bài

Mua cái đánh trứng của Trung Quốc 7 tốc độ ấy, có 160k thôi đánh tầm 3-5phút trứng bông lên, chứ đánh bằng đũa cực quá à. Nhưng thấy thế còn đỡ mệt hơn lúc thớt phải kì cục nào hàu, nào sò, nào giá. Chúc anh xã của thớt tăng lên 100% đi cho bạn đỡ khổ

Banned Nhatle1989's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 /1 bài

Ở viện 103 là nổi tiếng về cấy phôi. Cũng rất nhiều cặp vợ chồng thành công rồi đấy ạ. Cũng là thêm 1 lựa chọn cho những bạn bị tinh trùng yếu.

Banned Movingon's Avatar
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mayvagio [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Tham khảo khá nhiều topic về vấn đề này thấy vấn đề tinh trùng yếu thì nên bổ sung kẽm là hợp lý nhất. Ở Việt Nam mình thì có tinh chất hàu biển OB này là được chiết xuất 100% từ hàu sữa được nuôi tự nhiên ở Vân Đồn rất tốt. Nhưng đợt này biển mình đang nhiễm kim loại nặng quá, không biết có ảnh hưởng không
    Cái này người ta phải nuôi riêng chứ. Với cả trong Vũng Áng cơ mà. Đây tít ngoài Quảng Ninh. Thấy đợt trước đi biển vẫn thấy người ta ăn hải sản ầm ầm.

Banned Shakeitoff's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Ôi làm những sản phẩm như vậy thì người ta phải dùng phương pháp chế biến thủy phân trong nước để hàu giữ được toàn bộ những dưỡng chất cần thiết, đồng thời loại bỏ được những tạp chất thừa chứ. Họ làm đã có chứng nhận kiểm định đàng hoàng mới được phép phân phối trên thị trường, không phải bạ đâu cũng làm được đâu ạ

Thành viên mới Broker's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Ờ, ăn nhiều đồ bổ quá cũng ko tốt, nên kết hợp cả đi khám nữa.

asiabetbroker

Banned Thuhuong1199's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 /1 bài

Thì em chị ở cơ quan bảo là buổi tối đánh 2 cái lòng đỏ trứng gà ta cùng với 1 tí mật ong hoặc sữa đặc, cho nó đặc sánh lại rồi ăn. Sau 3 tháng có tác dụng nên em cũng đang cho ông xã nhà em ăn. Em nghĩ dù ko bị gì mà ăn như thế vẫn bổ béo nên cứ làm cho ông xã ăn thôi. Mà cũng may ông xã nhà em cũng khen cái món này thơm ngon :P

Banned Trungkien88's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuhuong1199 [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Mình định mua cà dê ngâm rượu, nhưng chỉ là rượu quê thôi có được ko các mẹ. Vì chân hươu thì sợ là mình ko có điều kiện để mua. Mà không biết có nên không nhỉ? Đang kiêng rượu bia tự nhiên em lại đi ngâm rượu cho ông ý uống
    Kể cả rượu hay bia nếu mình uống có liều lượng, điều độ sẽ có tác dụng đấy. Mấy mẹ còn ngâm ba kích cho chồng uống cho khỏe mà. Nếu mà không có thời gian thì bổ sung qua các sản phẩm hỗ trợ vẫn là phương pháp tối ưu hơn cả. Mình vừa có đủ chất mà tiết kiệm thời gian. Bạn cứ mua tinh hàu biển OB cho chồng uống, trước đó thì đi xét nghiệm tinh dịch đồ xem A và B như nào, sau đó mình lập kế hoạch rồi đi xét nghiệm lại. Để xem cải thiện được không. Chứ cứ thế cũng hơi mông lung, khó so sánh

Banned Trungkien88's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mình gửi thêm về tiêu chuẩn của Tổ chức Y tế thế giới năm 1999
    - Thể tích tinh dịch ≥2ml
    - Mật độ =20 triệu tinh trùng/ ml
    - Độ di động A ≥25%
    Hoặc A+B ≥50%
    - Hình dạng bình thường ≥30%
    - Tỷ lệ tinh trùng sống ≥75%
    - Tỷ lệ bạch cầu < 1 triệu con/ ml

Banned Thuhuong1199's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 /1 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trungkien88 [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Kể cả rượu hay bia nếu mình uống có liều lượng, điều độ sẽ có tác dụng đấy. Mấy mẹ còn ngâm ba kích cho chồng uống cho khỏe mà. Nếu mà không có thời gian thì bổ sung qua các sản phẩm hỗ trợ vẫn là phương pháp tối ưu hơn cả. Mình vừa có đủ chất mà tiết kiệm thời gian. Bạn cứ mua tinh hàu biển OB cho chồng uống, trước đó thì đi xét nghiệm tinh dịch đồ xem A và B như nào, sau đó mình lập kế hoạch rồi đi xét nghiệm lại. Để xem cải thiện được không. Chứ cứ thế cũng hơi mông lung, khó so sánh
    Có chứ. Phải đi khám rồi thì mới biết là bị tinh trùng yếu đó ạ. Ông xã mình là con một nên bố mẹ chồng cũng mong lắm, khi 1năm mình chưa có gì, cả 2 lên phụ sản trung ương khám, kết quả chồng mình yếu tinh trùng (nhanh 16%, chậm 23%, không di động 50%)

Banned Hoaithuong92's Avatar
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuhuong1199 [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Mình đập trứng gà ra rùi lọc lấy phần lòng đỏ và bỏ vào 1 ít mật ong rồi lấy cái đánh trứng có bán ở chợ ấy hoặc lấy đũa đánh thì phải chừng 30 phút, nói chung đánh cho kỹ cho khỏi đau bụng thôi mà ăn trước khi đi ngủ. Còn giá sống thì ông xã mình cũng không ăn được nhiều vì mua ngoài mình sợ còn làm thì thỉnh thoảng mới làm được, dạo này hơi lười.
    Em cũng thấy là giá sống mà đi mua thì ko an toàn lắm, em cũng đang cho chồng ăn giá hàng ngày mà chưa ủ được, trứng thì trần lên chứ ko để ăn sống hoàn toàn. Chị nào có cách ủ giá tốt thì inbox em với

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook