Diễn Đàn - Bạn nữ với “cô bé” của mình. Cho lần đầu trao cái “ngàn vàng”…
Đọc và ngẫm: "Rượu nhạt uống lắm cũng say. Người khôn nói lắm dẫu hay cũng nhàm. [Ngạn ngữ Việt nam ] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 3 của 3

Chủ đề:
Bạn nữ với “cô bé” của mình. Cho lần đầu trao cái “ngàn vàng”…

Thành viên Bs Vui Cười's Avatar
    Cám ơn
    56
    Được cám ơn 203/121 bài

Mặc định Bạn nữ với “cô bé” của mình. Cho lần đầu trao cái “ngàn vàng”…

Để có đêm tân hôn tuyệt vời, ngoài việc chuẩn bị tâm lý thoải mái, bạn cũng cần trang bị thêm kiến thức chăm sóc cho “vùng tam giác mật” trong lần “giao ban” đầu tiên.

Lần đầu chinh chiến, hãy lường trước những sự cố bất ngờ để có thể xử trí kịp thời bạn nhé! Xử lý khi rách “cái ngàn vàng”

Trong lần đầu quan hệ tình dục, vùng kín có thể sẽ xuất hiện máu do màng trinh rách. Lượng máu nhiều ít tùy vào cơ địa từng người. Trong hầu hết các trường hợp, bạn không cần làm bất cứ điều gì để ngăn chặn tình trạng chảy máu. Hiện tượng này sẽ chấm dứt sau ít phút. Tuy nhiên với những trường hợp màng trinh dày, khi bị rách sẽ gây chảy máu nhiều. Lúc đó, cần dừng ngay chuyện “yêu” lại, khép chặt hai chân, chuẩn bị khăn bông mềm hoặc băng vệ sinh để thấm máu. Tuy nhiên, nếu tình trạng chảy máu quá nặng, bạn có thể dùng một viên đá chườm vào “vùng kín” để cầm máu.
    Trong trường hợp máu chảy liên tục trong nhiều ngày mà không có dấu hiệu thuyên giảm, có cảm giác đau đớn hơn hoặc hiện tượng chảy máu diễn ra cả những lần “quan hệ” tiếp theo, bạn nên đến gặp bác sĩ để được xử lý.
    Nếu chảy nhiều máu, bạn chớ nên vội vã tiếp tục tiếp “kể chuyện tình” ngay mà nê đợi một vài ngày để “cô bé” thật sự khỏe mạnh trở lại. Lưu ý, ở phụ nữ, trong lần đầu quan hệ, lượng máu chảy ra có khi chỉ là một vài giọt nhưng cũng có trường hợp máu chảy thành nhiều giọt, thành dòng và cũng có trường hợp rách màng trinh nhưng không có máu. Vì vậy không nên xem dấu hiệu có máu sau khi “giao ban” là quy chuẩn để đánh giá phẩm hạnh trinh tiết của người phụ nữ.
    Khử mùi “vùng kín”

Có một sự thật là vùng âm đạo của phụ nữ luôn có mùi rất đặc trưng, khác hẳn các phần khác trên cơ thể. Mùi này có sự thay đổi, chẳng hạn như khi đến giữa chu kỳ kinh nguyệt, mùi âm đạo sẽ nặng hơn so với thời điểm đầu hoặc cuối chu kỳ. Đây là một điều hoàn toàn bình thường.
    [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]

Bạn cũng không nên quá lo lắng nếu “vùng kín” có mùi đặc trưng vì đây có thể là “chất xúc tác” để mang lại hung phấn cho đối phương. Nếu bạn cảm thấy “cô bé” có mùi nhưng không bị ngứa, mẩn đỏ, khó chịu và có dịch lạ (vàng xanh, lẫn máu) thì cũng không cần quá lo lắng. Nếu vẫn không tự tin với mùi đặc trưng này thì bạn cũng có thể áp dụng những cách dưới đây để khử mùi cho vùng kín.

• Không mặc đồ lót chật: Điều này sẽ giúp cô bé được thoáng mát, dễ chịu và ngăn ngừa mùi ở vùng kín do “bí bách”
    • Vệ sinh trước khi “yêu”: Dùng nước sạch, có thể kết hợp cùng dung dịch vệ sinh phụ nữ để tắm rửa cho “cô bé” giúp vùng “tam giác mật” vừa sạch, vừa thơm tho hơn.
    • Cắt tỉa “vi-ô-lông”: Là một giải pháp hữu hiệu để khử mùi cho “cô bé” bởi khi “rừng” quá rậm rạp sẽ khiến cho vùng này tiết ra nhiều mồ hôi hơn. Vì thế nếu mùi âm đạo là điều bạn lo lắng thì tốt nhất trước đêm tân hôn bạn nên dọn dẹp vùng này cho thông thoáng hơn nhé.
    • Khử sạch mùi nước tiểu: Nước tiểu còn đọng lại “vùng tam giác mật” là lý do khiến “cô nhỏ” có mùi khó chịu hơn. Vì thế trước khi “lâm trận” bạn nên rửa sạch vùng kín.

Cẩn thận khi dùng các chất bôi trơn

Tâm lý căng thẳng, lo lắng trong lần đầu tiên chính thức “giao ban” có thể là nguyên nhân khiến cho âm đạo không có khả năng tiết đủ chất nhờn. Trong trường hợp này, chất bôi trơn sẽ giúp hai bạn nhập cuộc dễ dàng hơn, đặc biệt chị em sẽ tránh được cảm giác đau rát trong lần đầu “giao ban”.
    Tốt nhất nên dự phòng sẵn các sản phẩm bôi trơi để hỗ trợ cuộc “yêu” sao cho “xuôi chèo mát mái”. Hiện trên thị trường có loại sản phẩm bôi trơn gốc dầu, gốc nước và gốc silicon. Nên ưu tiên chọn loại có nguồn gốc từ nước vì loại có nguồn gốc từ dầu dễ tạo điều kiện cho vi khuẩn xâm nhập và gây cho “vùng kín”, thêm nữa là nó có thể làm thủng bao cao su. Chất bôi trơn gốc nước cho cảm giác tự nhiên nhất. Chất bôi trơn gốc silicon cho hiệu quả tốt nhưng dễ làm bẩn tấm trải giường.

Theo báo Sức Khỏe: Toàn Nguyễn

Cười lên đi, mỗi khi té ngã,
    mỗi khi bệnh đau.
    Để đứng lên, vượt qua và thấy ta hạnh phúc.

Thành viên mới Anhkieu's Avatar
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0/0 bài

Nhưng cũng có trường hợp quan hệ lần đầu mà cũng không rách màng trinh phải không bác sỹ?

Người quét lá LUONGYVIET's Avatar
    Cám ơn
    220
    Được cám ơn 918/596 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhkieu [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Nhưng cũng có trường hợp quan hệ lần đầu mà cũng không rách màng trinh phải không bác sỹ?
    Câu hỏi không tương thích với chủ đề.
    Màng trinh ở một bài khác.
    Vui lòng tham khảo: [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]

LUONGYVIET đã sửa vào 09-01-2017 lúc 04:17 PM.
    Email và FB: TDHMEDIC@GMAIL.COM
    Hỗ trợ chống Di căn sau Phẫu thuật:
    Ung Bướu bằng Đông Nam Dược.
    Nam - Nữ Khoa và Hiếm muộn.

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook