Diễn Đàn - Lac động mạch chủ ở thai nhi
Đọc và ngẫm: "An ủi lớn nhất của đời người là làm phước. [Trích 14 điều răn của Phật] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 5 của 5

Chủ đề:
Lac động mạch chủ ở thai nhi

Thành viên mới songthao's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Smile Lac động mạch chủ ở thai nhi

Chào các bác . Em dang có thai được 6 thàng rồi đi siêu âm thì thấy thai nhi bị lạc động mạch chủ có ai biết xin hỏi cách diều trị và tiên lương ntn .Em cảm ơn !

Thành Viên drhieu134's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 37/29 bài

Mình chưa nghe thấy cài này bao giờ bạn có thể cung cấp thêm thông tin được không

sống là không chờ đợi

Thành Viên minhhung_dmh's Avatar
    Cám ơn
    12
    Được cám ơn 45/37 bài

không biết lạc ĐM chủ mà bạn nói có phải là chuyển gốc ĐM không, tức là ĐMC xuất phát từ thất P, còn ĐMP xuất phát từ thất T ( 2 cái này đổi chỗ cho nhau ). còn lạc ĐMC thì mình k rõ ....
    nếu là chuyển gốc ĐM thì thường có kèm các lỗ thông ( thông liên nhĩ, liên thất, còn ống Đm ), trẻ sau khi sinh sống đc là nhờ các lỗ này
    neu các lỗ này bé hay k có thì tiên lượng xấu
    điều trị của chuyển gốc ĐM thì phẫu thuật

Thành viên mới songthao's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

cám ơn ban Junior Member !
    Đúng chính là bệnh đảo gốc động mạch !đây là do khi có thai bị mắc cúm ở thời kỳ trong 3 tháng dầu .Đây là bệnh khá phức tạp do bị đảo gốc động mạch cho nên cơ thể phải tự xuất hiện những lỗ thông ổ liên thất or ổ liên nhĩ để duy trì sự sống .Vậy để điều trị các BS tại BV nhi TW đưa ra hướng là ngay khi đúa trẻ được trào đời phải đc tiến hành phẫu thuật bằng cách mở những lỗ thông liên thất lớn hơn để duy trì sự sống và dảo gốc động mạch .Do bn còn nhỏ cho lên vấn đề dùng thuốc gây mê rất khó khăn và cùng một lúc phải sử lý nhiều vấn đề cho nên tỷ lệ thành công là rất thấp .Rất mong phẫu thuật ngày càng phát triển ...........

Moderator TrungNhi's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 147/73 bài

Lời khuyên chân thành của mình. Hãy đình chỉ thai nghén nếu vẫn còn khả năng, Tỷ lệ phẫu thuật thành công thấp, sự phát triển đến tuổi trưởng thành càng thấp và chi phí vô cùng tốn kém. Mình có bài học vài chục bệnh nhân.

Tukythanhhoa chấm com
    facebook chấm com/phongkhamnhi
    tph chấm vn

6. Có 1 người đã cám ơn TrungNhi: Ẩn / Hiện tất cả

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook