Diễn Đàn - [Hỏi] Tăng huyết áp + Tăng nhịp tim + Run
Đọc và ngẫm: "Bi ai lớn nhất của đời người là ghen tị. [Trích 14 điều răn của Phật] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Trang 1 trên 3 123 CuốiCuối
Đang hiện 1 đến 10 của 24

Chủ đề:
Tăng huyết áp + Tăng nhịp tim + Run

Thành viên mới jk2tuoi's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mặc định Tăng huyết áp + Tăng nhịp tim + Run

Em có một cái máy đo huyết áp ở nhà! Em hay đo thì thấy huyết áp lên xuống không ổn định có lúc Huyết áp là 120/80 lúc thì 140/90 nhưng có lúc chỉ có 95/60mmHg Kèm theo đó là nhịp tim em bị rất nhanh toàn ở mức 125 - 130 nhịp/phút. Em rất lo lắng không biết mình bị làm sao
    Mỗi lúc tăng nhịp tim như vậy là người em cảm thấy bủn rủn hết cả chân tay
    Em đi điện tim 3 lần cách đây 4 tháng thì tất cả đều bình thường. Thơi gian gần đây thì có lúc bác sĩ nghe tim em kêu có 1 cái ngoại tâm thu ( Híc sắp ngỏm òi)
    Siêu âm tim tại cơ sở tư nhân ( Bác sĩ viện 108) thì tất cả nằm trong giới hạn bình thường.
    Em đã kiểm tra thấp tim thì không thế nào
    Bác sĩ bảo em nên ra Viện Tim mạch khám cho kĩ để kết luận nguyên nhân
    Em ko biết mình bị làm sao!! Mong các bác sĩ cho em lời khuyên ( em rất hay bị đau đầu chóng mặt mất thăng bằng.) 2 hôm nay em bị cảm cúm nên chóng mắt càng nặng hơn + Tim đập nhanh đột biến toàn 130 131l/phút
    Bác sĩ nào cho em lời khuyên!!! Em xin cảm ơn
    Em mới chỉ 21 tuổi ạ
    Huyết áp em tăng em có thể cảm nhận rất rõ đó là chóng mặt đau đầu...

jk2tuoi đã sửa vào 02-03-2011 lúc 03:28 PM.

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Các bác sĩ ơi các bác giúp em với

Thành viên mới Dr_huyphuong's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0/0 bài

Bạn có hay bị ra mồ hôi chân, tay hay ở người không? Có thể bạn bị rối loạn thần kinh thực vật đấy.

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Có ợ nó chỉ hơi hơi thôi. Mỗi khi tim đập nhanh thì bị ra mồ hôi tay, mồ hôi chân.

Offline Quốc Bảo's Avatar
    Cám ơn
    616
    Được cám ơn 819/367 bài
    Thuốc
    3

Tôi khuyên bạn nên đi gặp bác sỹ để trực tiếp khám bệnh tư vấn điều trị cụ thể, mấy triệu chứng đơn thuần và một phía của bạn kể không thể nói chính xác bạn bị sao cả. Người trực tiếp khám cho bạn người ta cũng khuyên bạn nên đi viện Tim mạch khám để kết luận mà.
    Tôi xin hỏi thêm bạn có thấy có khối gì to lên ở vùng cổ không? Có lẽ bạn nên làm thêm xét nghiệm hóc môn tuyến giáp xem có bị Basedow không nữa, chúc bạn mau tìm ra và chữa khỏi bệnh.

quoc bao dot net
    Vì lý do kỹ thuật phần còn lại của chữ ký nằm trên mặt sau của tờ giấy này.

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Em làm xét nghiệm tuyến giáp được kết quả như sau ạ
    T3: 1.55
    T4: 0.814
    TSH 2.66

jk2tuoi đã sửa vào 03-03-2011 lúc 10:27 AM.

Thành viên mới ngoclinh's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2/2 bài

Chào bạn! Để thay vào sự lo lắng của bạn lúc này thì tốt hơn hết là bạn nên đi khám bác sỹ tim mạch xem thề nào ? Và tớ cũng muốn hỏi huyết áp của bạn tăng cao thì thường tăng vào thời điểm nào?
    Và hạ thấp thì thường hạ thấp vào thời điểm nào? Và trước khi đo huyêt áp thì bạn nghỉ ngơi hay vừa làm việc gì đó gắng sức? Nhà bạn có máy đo huyết áp tại nhà vậy bạn hãy theo dõi huyết áp và nhịp tim của bạn trong vòng 1 tuần. Mỗi ngày bạn đo 4 lần có thể là buổi sáng trước khi ngủ dậy, buổi trưa và buổi tối trước khi đi ngủ, trước khi đo phải nghỉ ngơi từ 10_15 phút nếu bạn đi khám tim mạch và làm xét nghiệm hóc môn tuyến giáp không có vấn đề gì thì bác sỹ khám trực tiếp cho bạn sẽ dựa vào kết quả theo dõi của bạn để tư vấn cho bạn xem bạn nên làm gì? Chúc bạn mau khỏi bệnh!

Thành Viên minhhung_dmh's Avatar
    Cám ơn
    12
    Được cám ơn 46/37 bài

Với các xét nghiệm trên có thể nói bạn không bi basedow.
    Bạn/anh/chị ngoclinh cũng đã khuyên bạn kiểm tra HA và nhịp tim trong 1 tuần rồi.

Có 1 vấn đề nữa là bạn nên nghỉ ngơi thư giãn đi. Tình trạng căng thẳng kéo dài có thể đưa tới các triệu chứng như của bạn ( chính mình trải qua khi đi học Nội - áp lực ghê quá ).
    Khi đo HA hay nhịp tim, nếu có ng đo cho bạn là tốt nhất, vì ngta thường căng thẳng khi tự đo cho mình, điều này làm kết quả k đáng tin cậy bạn nhé!

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Chào bạn! Để thay vào sự lo lắng của bạn lúc này thì tốt hơn hết là bạn nên đi khám bác sỹ tim mạch xem thề nào ? Và tớ cũng muốn hỏi huyết áp của bạn tăng cao thì thường tăng vào thời điểm nào?
    Và hạ thấp thì thường hạ thấp vào thời điểm nào? Và trước khi đo huyêt áp thì bạn nghỉ ngơi hay vừa làm việc gì đó gắng sức? Nhà bạn có máy đo huyết áp tại nhà vậy bạn hãy theo dõi huyết áp và nhịp tim của bạn trong vòng 1 tuần. Mỗi ngày bạn đo 4 lần có thể là buổi sáng trước khi ngủ dậy, buổi trưa và buổi tối trước khi đi ngủ, trước khi đo phải nghỉ ngơi từ 10_15 phút nếu bạn đi khám tim mạch và làm xét nghiệm hóc môn tuyến giáp không có vấn đề gì thì bác sỹ khám trực tiếp cho bạn sẽ dựa vào kết quả theo dõi của bạn để tư vấn cho bạn xem bạn nên làm gì? Chúc bạn mau khỏi bệnh!
    Dạ chuẩn đó ạ em đã đi đo lại Huyết Áp tại 1 phòng khám đa khoa thì đc kết quả huyết áp hơi thấp ( Với em) 100/60 đo lúc 3h ngày 3/3/2011 Huyết áp bình thường của em là 120/80
    Nhân tiện em hỏi luôn về công thức máu đc không ạ
    WBC 5.5
    RBC 6.91
    HGB 14.3
    HCT 44.1
    MCV 63.8
    MCH 20.7
    MCHC 32.4
    PLT 216
    LYM 37.1%
    MO : 2.2
    GR 60.7
    RDW 13.6
    PCT 0.12
    MPV 5.5fl
    PDW 16.7
    Mong các bác sĩ giúp em xem em có bị mắc bệnh gì không.Em hay bị hoa mắt chóng mắt lắm ợ. Tim đập nhanh đã điện tim và siêu âm tim thì bác sĩ chỉ kết luận nhịp xoang nhanh. Cái này cứ cái cao cái thấp bất thường chả biết đằng nào mà lần
    Liệu em có bị bệnh Thalass gì gì đó không ạ
    Nếu bị thì nên điều trị như thế nào

Thành viên mới ngoclinh's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2/2 bài

Vậy thì bác sỹ đã kết luận cho bạn biết bệnh của bạn rùi còn gì nữa , giờ chỉ có điều tớ muốn bạn chắc chắn hơn, bạn nên đến viện tim mạch đê kiểm tra 1 lần nữa. Sau khi có kết quả chắc chắn, họ sẽ có hướng điều trị cho bạn.

Bạn cũng đừng lo lắng nhiều, sẽ làm bệnh của bạn nặng thêm đó. Chỉ có bác sỹ khám trực tiếp mới biết được tình hình sức khỏe của bạn và mới điều trị được cho bạn. Bọn tớ chỉ có thể tư vấn cho bạn, chứ không thể đưa ra hướng điều trị cho bạn được, vì nó còn căn cứ vào tình trạng sức khỏe hiện tại của bạn .

Chúc bạn mau khỏi bệnh!

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook