Diễn Đàn - Visible Body Human Anatomy Atlas 5.0.43 - Phần mềm quan sát giải phẫu người
Đọc và ngẫm: "Rượu nhạt uống lắm cũng say. Người khôn nói lắm dẫu hay cũng nhàm. [Ngạn ngữ Việt nam ] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 5 của 5

Chủ đề:
Visible Body Human Anatomy Atlas 5.0.43 - Phần mềm quan sát giải phẫu người

Thành viên mới Raiza's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 3/2 bài

Mặc định Visible Body Human Anatomy Atlas 5.0.43 - Phần mềm quan sát giải phẫu người

Visible Body Human Anatomy Atlas là phần mềm quan sát giải phẫu người 3D, bản mà mình giới thiệu sau đây là bản dùng trên hệ Android
    Các tính năng cơ bản của phần mềm: Cho phép quan sát các bộ phận trên cơ thể người theo các góc khác nhau, cung cấp thuật ngữ tiếng Anh cho từng bộ phận kèm theo phát âm và chú thích; cung cấp một số video liên quan; kiểm tra kiến thức kiểu cho tên rồi yêu cầu chỉ bộ phận đúng
    Yêu cầu tối thiểu: Hệ Android, CPU 1GHz, RAM 512MB, màn hình 480x800 pixel, bộ nhớ trong còn trống tầm 1,2GB
    Phiên bản này có trên CH Play với dung lượng 1,12GB, bạn có thể tải free nhưng chỉ sử dụng được khoảng 700kB miễn phí @@ Có 2 cách khắc phục là sử dụng phần mềm hack mua in-app-purchase hoặc cài crack. Lưu ý rằng để thực hiện cách 1 cần phải "root" máy, mình không phải dân tin học nên không biết root và cũng nghe khuyến cáo không nên root vì dễ hỏng máy. Thế nên mình mày mò trên mạng và tìm được crack của phần mềm này, không qua root nên có thể yên tâm sử dụng. Tuy chỉ crack 100% phần xem giải phẫu còn video thì không unlock hết, nhưng mình thấy phần giải phẫu quá tuyệt vời rồi. Còn bản sau đây là crack phần mềm này
    [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Hướng dẫn:
    1) Các bạn vào trang và chỉ cần tải 2 mục Patched và Obb về. Phần Patched cần tải 1 link, còn phần Obb thì cần 3 link 1,2,3. Mình đã thử, khuyên các bạn tốt nhất nên chọn link Tusfiles. Sau khi click link bạn chờ 6s quảng cáo rồi chọn skip ad ở góc phải. Tiếp đó bỏ chọn ở ô Use our... Và nhấn vào Direct link. Tốt nhất là sử dụng IDM để tải, mình tải với tốc độ tầm 92kB/s và mất gần 4 tiếng.
    2) Sau khi tải về máy bạn tiến hành giải nén, kết nối điện thoại với máy tính và chép mục có đuôi .crk vào thẻ nhớ máy trước, sau đó tháo kết nối ra và tiến hành cài đặt bình thường trên android, sau khi cài xong thì chọn mục "Xong" chứ không chọn "Mở" (sẽ lag máy luôn). Tiếp đến mở lại kết nối điện thoại với máy tính, chép nốt mục "com.argosy.vbandroid" nặng 1,1GB vào mục android\ obb là xong.
    Bây giờ thì mở phần mềm và tận hưởng thôi

Raiza đã sửa vào 15-06-2014 lúc 03:58 PM.

2. 2 người đã cám ơn Raiza : Ẩn / Hiện tất cả

Thành viên Nguyen Hoai Nam's Avatar
    Cám ơn
    90
    Được cám ơn 16/12 bài

Trước đây ở Appstore.vn 3.0 có phần mềm này bị Việt Nam bẻ khóa, cho xài free. Hiện giờ Appstore.vn đã up 4.0 và không còn phần mềm này nữa. Phần mềm thật sự rất hay nhưng quy trình bạn nói mình thấy khó quá, làm biếng làm. Dù sao cũng cám ơn bạn đã chia sẽ. Tôi đang xài Gray's Anatomy mua 62.000, hình vẽ thôi nhưng cũng khá tiện.
    Chủ thớt có cách cài nào đơn giản hơn không ?

Thành viên mới Raiza's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 3/2 bài

Trang web cho tải miễn phí nhưng tốc độ rất chậm. Có lẽ khi nào rảnh mình sẽ up lên mediafire những file cần thiết. Còn việc cài thì tiến hành bình thường giống như khi ta cài ứng dụng có đuôi .apk cho android thôi, cài khá nhanh vì file cài có 14,5MB. Cái cài đặt sẽ tạo ra ở phần hệ thống android một mục có tên obb Sau đó chép mục dữ liệu nặng 1,1GB vào đó là mở ra dùng tốt

5. Có 1 người đã cám ơn Raiza: Ẩn / Hiện tất cả

Thành viên mới thangsto's Avatar
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0/0 bài

Phần obb k tải được bạn ơi. Bạn có thể up lên mediafile hoặc hot khác được k? Thanks!

thangsto đã sửa vào 20-07-2014 lúc 07:28 PM.

Thành viên mới Nva1997's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Phần mềm bị xóa rồi ad ơi

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook