Diễn Đàn - Muốn trở thành bác sỹ ngoại?
Đọc và ngẫm: "Có bệnh xem xét đã rồi mới cho thuốc, vì ngại đêm mưa vất vả không chịu thǎm mà đã cho phương, đó là tội lười. [Trích 8 tội cần tránh - Lê Hữu Trác] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 6 của 6

Chủ đề:
Muốn trở thành bác sỹ ngoại?

Thành viên hoasungdoctor's Avatar
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 4/2 bài

Mặc định Muốn trở thành bác sỹ ngoại?

Xin chào các anh chị trong diễn đàn, em là sinh viên y3. Hiện giờ em đang đi lâm sàng và em rất yêu môn ngoại, em cũng mong muốn sẽ trở thành một bác sĩ ngoại khoa, nhưng em thấy để trở thành bác sĩ ngoại khoa la cả quá trình rất gian khổ. Em cũng không tự tin vào bản thân minh lắm. Em rất mong các anh chị đi trước có thể truyền đạt cho em chút kinh nghiệm để đi theo ngoại khoa được không ạ? Em xin chân thành cảm ơn!
    Linh Doan đã sửa vào 04-02-2011 lúc 09:23 PM. Lý do: Luật chính tả

Thành viên mới Trần Thành Công's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Chào em. Bất cứ ngành nghề nào cũng cần có thái độ nghiêm túc và sáng tạo cùng tinh thần cầu tiến trong công việc, ngoại khoa cũng không nằm ngoài quy luật đó. Quan trọng là em hãy giữ vững niềm tin, khát khao của mình thì sớm hay muộn cũng sẽ thành công thôi. Một điều nhắc nhở em là đừng vì đam mê ngoại khoa của mình mà quên đi những chuyên khoa khác, những kiến thức chuyên khoa khác sẽ hỗ trợ đắc lực cho em trong làm việc sau này.

P/S: "Chân thành" chứ không phải "trân thành" em nhé, BS tương lai mà viết sai chính tả là kỳ lắm à

Moderator Dr.Men's Avatar
    Cám ơn
    35
    Được cám ơn 84/54 bài

Đam mê 1 chuyên ngành khi học y là rất tốt trên nền kiến thức chung, em nên tập trung và để ý hơn các ca bệnh ngoại khoa, chúc em trở thành bác sĩ ngoại giỏi.
    redsea255 at yahoo dot com dot vn

Thành Viên cocacola's Avatar
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn 149/80 bài

Khi vào 1 bệnh viện, sau khi đi dạo 1 vòng, các bạn có thể sẽ thấy 1 số điều rất thú vị như sau

1 Bác sĩ, quần áo sạch sẽ, 1 tay cầm 1 cuốn sách dày cộm, 1 tay cầm sổ tay điều trị được ghi chép công phu, trán cao, tướng đi ung dung, trông chính xác là 1 nhà trí thức ====> Đấy chính xác là Bác sĩ............................................... ...........................................nội khoa

1 Bác sĩ quần áo xộc xệch, quần săn bên thấp bên cao, tướng đi nhanh nhẹn, 1 tay cầm .... tờ báo bóng đá, 1 tay cầm .... tờ báo thể thao, mắt đờ đẫn, bơ phờ, hốc hác ====> Đấy chính xác là Bác sĩ............................................... ...........................................ngoại khoa
    Y khoa là 1 nghệ thuật mà trong đó mỗi phẫu thuật viên là một nghệ sĩ và mỗi cas mổ là một tác phẩm

5. Có 1 người đã cám ơn cocacola: Ẩn / Hiện tất cả

Thành viên hoasungdoctor's Avatar
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 4/2 bài

Talking

Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ. Mải ăn tết quá giờ mí có thời gian lên diễn đàn. Em sẽ cố gắng học tập thật tốt, mọi chuyện giờ vẫn là quá sớm nhưng thời gian chẳng chờ đợi ai. Chúc tất cả anh chị trong diễn đàn năm mới sức khỏe đầy người...và luôn sốt sáng trong công việc, để đem lại thật nhiều hạnh phúc cho người bệnh, cho mình và cho đất nước anh chị hem

Thành viên mới phamdu's Avatar
    Cám ơn
    0
    Cám ơn 2 lần trên 1 bài

Làm BS Ngoại tuy là vất vả, khó khăn nhưng cũng có rất nhiều điều thú vị
    ngoài ra hãy cố gắng học hỏi những chuyên khoa khác để không trở thành "thợ mổ"
    mình ko chọn đc nghề đâu mà là nghề chọn mình đấy
    chúc bạn thành công
    With the last breath of my soul I'll be blessing you...

8. 2 người đã cám ơn phamdu : Ẩn / Hiện tất cả

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook