Diễn Đàn - Bệnh ngứa bìu dái
Đọc và ngẫm: "Thất bại lớn nhất của đời người là tự đại. [Trích 14 điều răn của Phật] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 9 của 9

Chủ đề:
Bệnh ngứa bìu dái

Thành viên mới chiensi's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mặc định Bệnh ngứa bìu dái

Xin cho em hỏi!
    Em bị bệnh ngứa bìu dái đã 2 năm nay, em đã đi khám tại viện Da liễu trung ương 4 lần (trong khoảng 2 tháng) nhưng chỉ xác định là bệnh chàm bìu và cho em thuốc uống + bôi(BORADERM) nhưng không đỡ mà còn nặng hơn. Tình cờ trong 1 lần khám xong em ra mua thuốc nhưng không ở trong viện, người bán thuốc bán cho em thuốc BETAMETHASONE em bôi vào chỉ 2 - 3 ngày là hết luôn, từ đó đến nay đã hơn 1 năm em ko đi khám nữa, lần đầu có thuốc em kiên trì bôi thuốc hết 1 tuýp 30g, nhưng khi dừng thuốc khoảng 2 tháng thì lại bị lại, em mua tuýp nữa rồi bôi tuần khoảng 1 lần thì không thấy bị nữa nhưng nếu dừng lâu hơn thì lại bị. Xin hỏi Bác sĩ hay ai đó từng bị chỉ cho em với. Em cảm ơn nhiều!

Thành viên mới chiensi's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Ah, em quên ko nói hiện tượng bênh: mới đầu da bìu khô và có triệu chứng ngứa sau đó 2 ngày bắt đầu bong da và ngứa nhiều em đã soi nấm ở viện da liễu nhưng ko có. Tư vấn dùm em với!

Thành viên mới nuce_713354's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Hu Hu! Pro ơi cứu em với. Em bị bệnh này gần 1 năm nay rồi. Em cứ tưởng là hiện tượng tự nhiên cơ. Nhưng dạo này nó ngứa quá, lại bong nhìu da nữa, đi tắm kì ra thì nó như ghét ấy
    Em khó chịu lắm!
    Helpppppppppppp!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thành viên Bs Vui Cười's Avatar
    Cám ơn
    34
    Được cám ơn 131/76 bài

Mặc định Có những bệnh tưởng như " nan giải "; mà đi tìm trị ở Cao Nhân không khỏi...

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiensi [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Xin cho em hỏi!
    Em bị bệnh ngứa bìu dái đã 2 năm nay, em đã đi khám tại viện Da liễu trung ương 4 lần (trong khoảng 2 tháng) nhưng chỉ xác định là bệnh chàm bìu và cho em thuốc uống + bôi(BORADERM) nhưng không đỡ mà còn nặng hơn. Tình cờ trong 1 lần khám xong em ra mua thuốc nhưng không ở trong viện, người bán thuốc bán cho em thuốc BETAMETHASONE em bôi vào chỉ 2 - 3 ngày là hết luôn, từ đó đến nay đã hơn 1 năm em ko đi khám nữa, lần đầu có thuốc em kiên trì bôi thuốc hết 1 tuýp 30g, nhưng khi dừng thuốc khoảng 2 tháng thì lại bị lại, em mua tuýp nữa rồi bôi tuần khoảng 1 lần thì không thấy bị nữa nhưng nếu dừng lâu hơn thì lại bị. Xin hỏi Bác sĩ hay ai đó từng bị chỉ cho em với. Em cảm ơn nhiều!
    ... Trị Thầy Lang Ngáp Ruồi (vì không có bệnh nào đến)... Lại dứt bệnh!

Tui là loại Lang (ế bệnh), do ít khi dùng thuốc; mà thường chỉ dẫn BN cách ăn uống, tập luyện...
    Nay có kinh nghiệm về chuyện NGỨA NAN TRỊ NẦY - Nghe thì dứt bệnh mà tiền thỉ chỉ mất chừng vài chục bạc.

- Loại bỏ tất cả quần lòng, quần lót.
    - Mua THANH PHÀN 5 gam (có khí Hiệu thuốc biếu không nhận tiền)
    - Ngâm 5 gam PHÈN XANH ( MUỐI ĐỒNG ) nầy với 1000 gam (1 lít) nước sạch cho tan hết PHÈN .
    - Ngâm " bi " trong dung dịch trên. Từ 5 - 7 ngày là hết ngứa.

LẦN ĐẦU CÓ KHI THẤY XÓT LẮM; CẦN CHỊU ĐỰNG. LAU KHÔ CHỚ KHÔNG DỘI NƯỚC VÀO NƠI NGỨA.

Chúc Bạn được việc ( khi khỏi; vui lòng lên tiếng trong Topic nầy - Cám ơn ).

5. Có 1 người đã cám ơn Bs Vui Cười: Ẩn / Hiện tất cả

Thành Viên minhhung_dmh's Avatar
    Cám ơn
    12
    Được cám ơn 45/37 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiensi [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Ah, em quên ko nói hiện tượng bênh: mới đầu da bìu khô và có triệu chứng ngứa sau đó 2 ngày bắt đầu bong da và ngứa nhiều em đã soi nấm ở viện da liễu nhưng ko có. Tư vấn dùm em với!
    Nghe qua có vẻ giống vảy nến nhỉ, mà vảy nến bôi corticoid thì đúng là có đỡ .

Thành viên mới luuguxd's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Em cũng bị bệnh này, các bác giúp em cách điều trị với ạ , ngứa khó chịu lắm. Ngâm 5g phèn xanh vs nước để trị hả các bác

Thành viên mới sieuthi01's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mình cũng bị dính không biết chữa thế nào

Thành viên mới yenkait's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Tôi cũng bi 2 nốt ngứa ở bìu; khi gãi thì chỗ ngứa dần dần thành những cục thịt cứng gần bằng hạt đỗ và rất lâu khỏi, không có biểu hiện viêm loét hay có mụn nước. Tôi có bôi thuốc mỡ như kedefa, metasone, flucina nhưng không khỏi;. Vậy xin hỏi các bác sĩ, tôi có thể bị nhiễm bệnh gì.

Thành viên mới Ngứa's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Bs cho hỏi,e bị nôỉ vài vẩy trắng khi có nước thì ko thấy,khô mới thấy,và còn co 2 vét loét to bằng 2 đầu đũa,bóng,ko ngứa chỉ hơi xót.
    Vậy đây là bệnh gì và cách chưã ạ

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook