Diễn Đàn - Quan hệ chưa xuất tinh liệu có thể có thai hay không?
Đọc và ngẫm: "Thấy bệnh dễ chữa nói dối là khó chữa, dọa người ta sợ để lấy nhiều tiền, đó là tội lừa dối. [Trích 8 tội cần tránh - Lê Hữu Trác] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Đang hiện 1 đến 3 của 3

Chủ đề:
Quan hệ chưa xuất tinh liệu có thể có thai hay không?

Thành viên mới tranthang2000's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 10/3 bài

Mặc định Quan hệ chưa xuất tinh liệu có thể có thai hay không?

Nhiều bạn trẻ thắc mắc không biết là khi quan hệ [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem] nhưng chưa xuất tinh thì liệu có thể có thai được hay không? Có người cho rằng có. Có người lại nói là không thể vì chưa xuất tinh thì không có tinh trùng thì làm sao có thai được. ..
    QHTD chưa xuất tinh có mang thai không? Bác sĩ cứu em

Thưa Bác sĩ. Em và bạn gái em do không kiềm chế được cảm xúc nên muốn QH. Khi chúng em QH thì đầu dương vật chỉ chạm vào âm đạo bạn gái em thôi. Và em cũng chưa có cảm giác xuất tinh. Chúng em sợ mang thai nên đã ngưng việc đó. Như vậy bạn gái em có mang thai không thưa bác sĩ ???
    [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]

Chào Bác sĩ! Làm ơn cho em hỏi nếu trước khi quan hệ ở đầu dương vật của có ướt và sờ vào thì có chất nhờn mùi thì giống như tinh trùng màu trắng trong, không trắng đục như tinh trùng vậy đó có phải là tinh trùng không ạ, nếu chất đấy vào âm đạo thì khi quan hệ xong người [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem] có thai được không vậy ạ? ( Người nam xuất tinh ngoài)

Vậy khi quan hệ nếu chưa xuất tinh liệu có thể có thai được hay không?
    Trước khi xuất tinh thì trong tinh dịch đã có 1 chút tinh trùng được dạo chơi trước rồi. Ngay từ lúc "chú nhỏ" bắt đầu đi vào khám phá cơ thể của người [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem] thì đã có tinh trùng rồi, một chút xíu thôi, không nhiều nhưng cũng coi như có rồi. Đến lúc xuất tinh thì nó bùng nổ ra thôi.
    Hiện tượng thụ thai có thể xảy ra nếu như tinh dịch (hoặc dịch tiết ở đầu dương vật khi chưa xuất tinh) tiếp xúc gần với âm đạo [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem] vào thời kỳ dễ thụ thai. Khi đó, dù không có giao hợp thực sự (dương vật không đưa vào âm đạo), tinh trùng vẫn có thể di chuyển qua âm đạo để đi gặp trứng và thụ tinh cho trứng.

Bạn ngạc nhiên vì dịch tiết ra ở đầu dương vật trước khi xuất tinh vẫn có thể gây thụ thai? Dịch trong suốt này do 2 tuyến nhỏ ở niệu đạo gọi là tuyến cowper tiết ra, có thể đã chứa một ít tinh trùng. Vai trò của chất dịch này chưa rõ và lượng bài tiết ra cũng khác nhau tùy từng người, tùy mỗi lần quan hệ [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]. Vì có chứa tinh trùng (dù ít) nên nó vẫn có thể gây thụ thai và lây truyền cả bệnh [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem].

Mọi [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem] khi có hưng phấn tình dục đều tiết ra chất dịch trên. Vì vậy, nếu muốn an toàn (tránh có thai và bị lây nhiễm bệnh[Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]), người nam cần mang bao cao su ngay từ đầu; không để tay mình dính dịch rồi lại đưa vào âm đạo bạn tình. Nếu không, dù bạn có áp dụng xuất tinh ngoài thì khả năng có thai vẫn có thể xảy ra.

2. Có 1 người đã cám ơn tranthang2000: Ẩn / Hiện tất cả

Thành viên mới Thuvov's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Khả năng có thai khi chưa có xuất tinh thì thấp hơn, nhưng không có nghĩa là ko dính, có thể tinh trung theo tinh dịch vào âm đạo rùi thụ tinh nhưng khả năng đấy rất thấp

Thuvov đã sửa vào 10-03-2014 lúc 03:03 PM.

Thành viên Buithinatb's Avatar
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 5/5 bài

Muốn an toàn thì tốt nhất dùng BCS

Thức ăn miễn phí chỉ có trong bẫy chuột

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook