Diễn Đàn - [Hỏi] Bệnh da đỏ có vẩy ở rãnh mũi má ...? - Trang 2
Đọc và ngẫm: "Có bệnh xem xét đã rồi mới cho thuốc, vì ngại đêm mưa vất vả không chịu thǎm mà đã cho phương, đó là tội lười. [Trích 8 tội cần tránh - Lê Hữu Trác] "
Chú ý: Các nội dung sai QUY ĐỊNHLuật chính tả sẽ bị XÓA
Nếu bạn đang gởi bài, hãy đọc qua bài này!
+ Tạo chủ đề mới
Trang 2 trên 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Đang hiện 11 đến 18 của 18

Chủ đề:
Bệnh da đỏ có vẩy ở rãnh mũi má ...?

Thành viên mới justinDao's Avatar
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 0/0 bài

Mình cũng bị triệu chứng bong da ở 2 bên cánh mũi và có lúc ở gjữa 2 cung lông mày, nhưng thường vào mùa hanh thì triệu chứng rõ hơn, thỉnh thoảng mình có thử bôi tuyp Glovate thì thấy cũng đỡ, mình cũng không dám bôi nhiều loại thuốc corticoid này. Ai biết thuốc đặc trị bệnh này không.

Linh Doan đã sửa vào 26-12-2010 lúc 06:47 PM. Lý do: Luật chính tả

Thành viên mới justinDao's Avatar
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 0/0 bài

mình cũng bị bong da ở vùng 2 bên cánh mũi,và vùng da ở giữa 2 cung lông mày,kèm theo dát,đỏ.và thường bị vào mùa hanh,thỉnh thoảng mình có bôi tuýp thuốc Glovate.cũng thấy đỡ,nhưng mình không dám sử dụng nhiều.ai biết về thuốc trị bệnh này không nhỉ.giúpmình với nhé.

Member Linh Doan's Avatar
    Cám ơn
    340
    Được cám ơn 239/157 bài
    Thuốc
    3

Trích dẫn Nguyên văn bởi justinDao [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    mình cũng bị bong da ở vùng 2 bên cánh mũi,và vùng da ở giữa 2 cung lông mày,kèm theo dát,đỏ.và thường bị vào mùa hanh,thỉnh thoảng mình có bôi tuýp thuốc Glovate.cũng thấy đỡ,nhưng mình không dám sử dụng nhiều.ai biết về thuốc trị bệnh này không nhỉ.giúpmình với nhé.
    Chào justinDao, bạn đọc bài viết này và thực hiện theo quy định của diễn đàn nha bạn .
    [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]

Health is happiness !

Thành viên mới lamngoc486's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Em cũng bị rát ở hai bên khóe của cánh mũi, nhưng chỉ vào những ngày sắp có kinh nguyệt, sau đó thì lại hết. Không biết có phải bị viêm da da dầu ko

Thành viên mới tuanvu's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Chào các bạn. Mình lúc đầu thì chỉ viêm da dầu và chăm gội đầu thì khỏi. Mấy năm nay lại thêm vẩy nến và đỏ 2 bên cánh mũi và giữa hai lông mày. Lâu nay mình cứ nghĩ là bị nóng trong người vì thường vào dịp tết, trời lạnh là hay uống bia rượi nhiều hơn. Không hiểu cái này có liên quan đến thức ăn, đồ uống không nhỉ? Mình bị như hình ảnh bạn Quốc bảo cung cấp ỏe trên nhưng nhẹ hơn.
    Thanks,

Thành viên mới tulongan's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanvu [Nội dung ẩn, đăng nhập để xem]
    Chào các bạn. Mình lúc đầu thì chỉ viêm da dầu và chăm gội đầu thì khỏi. Mấy năm nay lại thêm vẩy nến và đỏ 2 bên cánh mũi và giữa hai lông mày. Lâu nay mình cứ nghĩ là bị nóng trong người vì thường vào dịp tết, trời lạnh là hay uống bia rượi nhiều hơn. Không hiểu cái này có liên quan đến thức ăn, đồ uống không nhỉ? Mình bị như hình ảnh bạn Quốc bảo cung cấp ỏe trên nhưng nhẹ hơn.
    Thanks,
    Cả nhà ơi có ai giúp dỡ minh với huhu minh bị y chang như hinh anh bạn quốc bảo cung cấp ,bi nay cung dã 5 nam ui tuong chỉ có 1 mình minh bị thui chu ai ngờ cung có người bi giông minh ,mới dầu no chỉ bi nhe 2 bên gò má với cung lông mày, con bay giờ thì nó lan ra hết gương mặt luôn ui ,co cai mặt tiên ha ,ma cung bi nhu the này ,dôi khi nghi lai chết chác còn xuong hơn,biêu hiẹn cua mình la da mặt lúc nào cung sần sần ,va bong tróc,dôi khi co nuoc vàng chảy ra luôn ,nhin nói chung la mất thẫm mỹ lắm di đâu làm gi cung không dam di ,ngai vi nguoi khac se nhìn thấy,co ai bi nhu minh ma có phương phap nao tri duọc chưa? xin hay cứu giup minh với bay giợ minh hoang mang quá ,cung không biết se dung thuốc gi cho no bớt ,vi minh cũng da dung du cac laoi thuóc do bác sy cho rui .nik yahoo cua minh noinho_sang xin duoc lam quen va nhan duoc su giup do cua moi nguoi nha thanks

Thành viên mới mickeym's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mình cũng cũng bị giống các bạn và có người nói là mình bị dị ứng với dầu gội. ( Những loại có bạc hà ,Clear, head,... ) Sau khi đổi dầu qua loại khác không có bạc hà thì thấy hết bị đỏ. Mọi người thử đổi dầu gội xem sao.

Thành viên mới tuan1422kb's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0/0 bài

Mình cũng đang bị bênh này: viêm da dầu tiết bã, bác sĩ Phạm thị Tiếng bệnh viện đại học y dược HCm có kê đơn kiêng ăn ngọt, sữa, mỡ,... Tránh bị stress, lúc chịu đựng nó mình có 1 pp cũng khá hiệu quả là cứ 2-3 tiếng lấy nước sạch rữa thật sạch dầu chổ rãnh mũi thì nó sẽ ít bong vảy và ngứa hơn, cứ tưởng tượng là sau khi da bạn tiết cả đống dầu thì nấm bắt đầu gây ngứa, vì vậy cọ hết dầu thì sẽ không có nấm để gây bệnh

+ Tạo chủ đề mới

# Đăng bình luận qua Facebook