PDA

Xem bản đầy đủ : [Hỏi] Dương vật không lột được bao quy đầu!

tieuphong
18-01-2013, 06:48 PM
Em không biết hỏi ai câu hỏi này, vì vấn đề tế nhị, đành phải mong nhờ các bác sĩ tư vấn giùm em!

Em năm nay 19t, còn chưa đầy 2 tháng nữa là em đủ 20 tuổi. Nhưng thằng bé của em không được to lắm, và nó bị nghiêng sang bên trái mỗi khi cương lên. Đặc biệt là nó không lột dc bao quy đầu mỗi khi cương lên, chỉ khi bình thường không cương thì mới lột được, nhưng khi cương lên thì lột nó có cảm giác đau và vùng quy đầu bị thắt lại. Điều này làm em cảm thấy không được tự tin. Em có đọc nhiều bài trên mạng, có nói đến tiểu phẩu để khắc phục dương vật bị cong và để lột bao quy đầu!

Thỉnh thoảng em có dùng tay thủ dâm, và vẫn có ra tinh dịch ( thường thì 2 lần/ 1 tuần)

Vậy em kính mong bác sĩ tư vấn cho em:

1. Không lột dc bao quy đầu, dương vật bị cong em có thể quan hệ bình thường không!
2. Nếu phải phẩu thuật thì chỉ phí khoảng bao nhiêu? Phẫu thuật ở bệnh viện nào? Bao nhiêu tuổi là phù hợp nhất?
3. Phẫu thuật có bị tai biến hay khó khăn gì không ?
4.Em phải làm 2 phẫu thuật riêng biệt hay chỉ làm 1 phẫu thuật thôi ( khắc phục bị cong là lột bao quy đầu)

Em xin chân thành cảm ơn các bác sĩ và BQT diễn đàn! Mong nhận dc sự tư vấn

thanhthai
19-01-2013, 02:09 PM
Không lột đc có thể là do hẹp bao quy đầu khi cương cứng.

Dr.cuonghmu
21-01-2013, 12:06 PM
Quan trọng là em phải lựa chọn: Một là em chịu khó chịu 1 chút mà được cả đời,2 là mặc kệ nó.Như em nói là bị cong dương vật và hẹp qui đầu khi cương cứng.Điều này chắc chăn là bệnh lý,e phải đi khám sớm thì can thiệp mới thuận lợi,để càng muộn càng khó xử lý và gây nhiều biến chứng.Cài này em nên đi khám bên Ngoại khoa,tùy điều kiện của em,a thấy bv Việt Đức cũng xử lý nhiều ca như vậy.Ko phải ngại ngùng j đâu.