PDA

Xem bản đầy đủ : [Hỏi] Phá thai

thinhthinhkute
08-11-2012, 08:52 PM
có một sản phụ có thai 4 tháng tuối muốn phá thai và đã đến một phòng khám tư nhân và đã được bác sĩ cho uống một loại thuốc phá thai nhung về nha gia đinh ko cho phá và muốn giữ lại và 2 ngày sau bắt cô đi siêu âm thì bác sĩ bảo thai vẫn bình thường cho e hoi thuoc bac sĩ cho uong là thuoc gì và có thuốc nào lam thai đó ko bị ảnh hưởng và phát triển bình thường ko và sản phụ này lên giữ hay phả đi e xin cảm ơn ??????:-o:((

Mr_[P]
08-11-2012, 09:33 PM
Sao bạn hỏi khó thế. Bạn đi hỏi bác sĩ đó đi.

Dr.cuonghmu
08-11-2012, 09:35 PM
Dau tien theo quy dinh nạo phá thai trên 3 tháng là phải thực hiện tại cở sở y tế,phòng khám tư nhân này là làm sai rùi.:D
Thai 4 tháng tuổi thì người ta hay chọn phương pháp dùng thuốc làm mềm cổ tử cung rùi tiến hành nạo thai(Thuốc này được dùng tai bv có tên là cyotec).Vì vậy chi dùng thuốc này thj nguy cơ cho bà mẹ là sẩy thai,nhưng tác dụng trong thời gian ngắn thui,ko ảnh hưởng đến phát triển của thai sau này.Trong truờng hợp này sau 2 này sau siêu âm thấy bình thường thì bạn cứ yên tâm.Để chắc hơn bạn nên đến cơ sở đã cho bạn thuốc để tư vấn bởi chỉ nơi ấy mới biết ban đã uống cu thể loại thuốc nào
Chúc mẹ khỏe,con khoẻ,may mắn!

thinhthinhkute
11-11-2012, 12:28 PM
Cam on ban mjnh da tim hieu ra rui va minh da ve duoc phác dồ cua nó rui sự hình thành của thai nhi,,,,nha cac thạc sĩ va tiến si mjnh dã có ket luan cuối cung??????