PDA

Xem bản đầy đủ : [Hỏi] Mang thai hay rối loạn kinh nguyệt

lolangqua
27-04-2012, 10:48 AM
Cháu và bạn trai không quan hệ, chỉ dùng tay kích thích, lúc kích thích thì tay bạn ấy có dính chất nhờn từ trong DV ra [ chưa xuất tinh ] rồi tụi cháu lau tay bằng khăn giấy khô, sau đó bạn ấy lấy tay kich thích AV của cháu , vậy thì cháu có khả năng mang thai không ạ?
2 tháng rồi cháu chưa có kinh, đi Siêu Âm 3 lần thì chưa có gì, thử que thì chỉ có 1 vạch, thế thì có mang thai không ạ ?

manhdoctor
27-04-2012, 05:24 PM
Chào bạn! Việc quan hệ trước hôn nhân ngày nay không còn là điều quá hiếm trong xã hội hiện đại! Mình cũng không phản đối vấn đề đó nhưng mình khuyên bạn hãy biết tự trang bị cho bản thân kiến thức cơ bản về sức khỏe sinh sản.Nó rất có ích cho việc bảo vệ mình và đối tác. Như bạn nói, mình không biết độ tuổi của bạn và tình trạng kinh nguyệt của bạn như thế nào để làm rõ hơn đôi chút.Mình chỉ có thể cung cấp cho bạn một số ít thông tin như sau
Bình thường để có thai thì phải có 3 yếu tố xảy ra trong vòi trứng và tử cung
Thứ nhất phải có đủ lượng tinh trùng " xâm nhâp" vào tử cung và gặp trứng
Thứ hai trứng đó phải chưa phóng noãng và khỏe mạnh có thể nằm ở ống dẫn trứng hoặc buồn tử cung/
Thứ ba khi có sự thụ tinh xảy ra thì hợp tử phải có chỗ làm tổ để phát triển.
Có cả ba yếu tố trên thì khả năng mang thai là rất cao và giảm dần khi thiếu một, hai hoặc cả ba yếu tố
Với trừơng hợp của bạn thì bạn cung cấp rằng có chất nhờn Dương Vật dính vào Âm Hộ mà trong dịch đó có rất ít tinh trùng đi theo.Điều này không loại trừ được tinh trùng " khỏe" bơi tận vào trong gặp trứng được. Xác suất này là rất ít gặp nhưng không loại trừ.
Việc mất kinh của bạn cũng có thể do yếu tố nồng độ hocmon nữ Ostrogen và progesteron gây nên. Ơ người mới dậy thì thay đổi nòng độ hocmon thường xay ra.Cái này cũng bị yếu tố tâm lý chi phối rất nhiều.
Mình khuyên bạn có thể đến khoa sản để làm xét nghiêm hCG và siêu âm lại cho yên tâm.
Chúc bạn có được diều mình mong muốn.Có nhiều sai sót mong mọi người bổ xung thêm.Thank

lolangqua
28-04-2012, 08:35 AM
Năm nay e 20, dậy thì thì chắc hết rồi, e thật sự đang rất hoang mang !

minhhung_dmh
28-04-2012, 06:05 PM
Với mô tả cảu bạn thì khả năng có thai là rất thấp.
Xin hỏi bạn luôn là lần gần đây nhất 2 bạn quan hệ là khi nào, sau đó các lần thử thai và siêu âm cách đây bao lâu rồi

lolangqua
28-04-2012, 08:58 PM
Gần nhất là ngày 16 đến 19-3, màh tay a ấy lúc nào củng lau khô rồi mới chạm vào của e!
Từ sau mấy ngày đó thì e bát đầu thử que đều đều cho tới nay đều âm tính
E thử vào các ngày 21.3, 3.4, 8.4, 10.4, 18.4 đều là âm tính ạ!

Ngày siêu âm 1 là 11-4, lần 2 là 16-4, Sa lần 3 ngày 26-4.
Đều ko có gì cả, chưa có gì bất thường!
Nhưng mà đến nay thì đã 2 tháng rồi e chưa có kinh nguyệt ạ! Ngày kinh cuối của e là ngày 29-2 ạ!
Sáng nay ngày 29-4, e lại thử 1 que nữa thì vẫn âm tính ạ!

minhhung_dmh
29-04-2012, 08:49 AM
Tinh trùng nếu có vào trong tử cung người phụ nữ thì cũng không sống quá 1 tuần nên bạn yên tâm. Đã hơn 1 tháng rồi, bạn có thể yên tâm.

lolangqua
29-04-2012, 01:04 PM
Sao e vẫn chưa có kinh và bụng dưới có cảm giác hơi phình ra ạ :( !

bsgiangbvhb
29-04-2012, 04:38 PM
Lo lắng quá đấy mà.tâm lý cũng ảnh hưởng tới kinh nguyệt đấy bạn ah

lolangqua
29-04-2012, 06:10 PM
2 tháng rồi ạ! Chưa bao giờ lâu đến vậy! Thử que thế thì có khả năng sai sót ko ạ! Vì e có cảm giác bụng dưới phình ra to hơn ạ !

minhhung_dmh
30-04-2012, 05:00 PM
Thử que có tỷ lệ sai sót, nhưng đã gần 2 tháng kể từ lần cuối 2 bạn quan hệ, nếu có thai thì trên siêu âm không thể k thấy ( nhất là lần siêu âm gần đây)
Còn vấn đề tại sao bạn chưa có kinh trở lại, và bụng dưới phình ra, mình k có kinh nghiệm nên k dám nói, chỉ khuyên bạn nên đi khám lại

lolangqua
04-05-2012, 02:44 PM
Có thai thì phải lên 2 vạch phải không? Sáng nay mình vừa thử thì cũng chỉ có 1 vạch! Vậy có khả năng mang thai không ?

xù xì xấu xí
09-05-2012, 01:02 PM
Theo mình được biết hiện có rất nhiều bạn mang thai mộng tưởng, có nghĩa là mang thai trong ảo giác chứ ko phải là mang thai thật. Có khi chỉ vì bạn quá lo lắng nên có cảm nhận là bụng mình phình to. Nguyệt san của con gái cũng chịu ảnh hưởng của nhiều yếu tố, vậy nên bạn cần nghỉ ngơi để thoải mái tâm lý, ăn uống điều độ vào xem thế nào rồi đi khám lại xem bạn nhé!

quốc cường
14-05-2012, 10:47 AM
Không sao đâu bạn ah.mình xin hỏi 1 cau.ma không ai hỏi trong này.(bạn có thấy ốm nghén không ?)nếu không.mình tin chắt bạn không có.tại do bạn lo sợ quá độ .nếu thấy cơ thể có dấu hiệu nóng..khó chiệu là có thai.còn chuyện có kinh hay không.bạn nên mua thuốc uống.vì có bệnh kinh mà.đừng lo lắng quá nha.

lolangqua
15-05-2012, 08:40 AM
Không bạn ơi, bây giờ mình chảng cảm thấy gì hết =.= chỉ thấy bụng có vẻ to hơn trước xí, mà k biết do ngưg tập td mà bị phệ hay sao nữa! Mất kinh khiến mình lo quá! Mìh củg k biết mình có nóng ko nữa !

lolangqua
21-05-2012, 09:36 PM
Có ai giúp mình ko? Hixxxxx