PDA

Xem bản đầy đủ : Trị bệnh huyết trắng bằng thuốc gì đây???

cocxinh
04-12-2011, 09:23 PM
Hỏi cả nhà chút xíu. Vì đây là chuyện thầm kín của con gái mà nhà em thì ko có ai để hỏi cả ( mẹ em sang nước ngoài từ khi em 5t, em lại là con một, ở với ông nội từ nhỏ) nên em mún hỏi kinh nghiệm của mọi người. Em năm nay 18t, em bắt đầu có kinh từ năm 15t, ban đầu ở vùng kín có tiết ra chất dịch nhày hàng tháng, ko có mùi nhưng gần đây ở bộ phận đó tự nhiên lại tiết ra chất màu trắng kem, có mùi hôi, trước kia em chưa từng bị thế này bjo. Em sợ quá có tham khảo trên mạng thì thấy đó là bệnh huyết trắng. Cho em hỏi em có đúng bị bệnh đó ko? Nếu bị thì có nguy hiểm ko ạ? Dùng thuốc gì thì chữa được hết bệnh ạ?

only_love
04-12-2011, 09:28 PM
Cái này không thể coi thường được bạn ah. Tốt nhất bạn nên đi khám chuyên khoa xem thế nào. Không khám và điều trị cẩn thận để lâu thành mãn tính thì khổ.

chachacha
04-12-2011, 09:32 PM
Bệnh huyết trắng là bệnh chị em thường hay mắc phải, không nguy hiểm nhưng rất khó chịu. Bệnh này có nhiều cách trị, tùy thuộc vào mức độ, nguyên nhân mà có cách trị khác nhau. Bạn only_love nói đúng đấy, bạn nên đi khám cụ thể đi

cocxinh
04-12-2011, 09:34 PM
Nhưng mà em ngại đi khám lắm. Vì từ nhỏ đến giờ em chưa khi nào fai đi bvien cả. Với lại nếu nhờ ông nội đưa đi thì còn ngại hơn. Mấy nhỏ bạn đứa nào cũng ngại như em hết đó! Liệu có thuốc gì chữa khỏi mà ko cần đi khám ko nhỉ

chachacha
04-12-2011, 09:39 PM
Nếu ngại đi khám thì bạn có thể tham khảo một số món ăn, bài thuốc trị huyết trắng này xem nha. Nếu mà không có tác dụng thì nên đi khám ngay nha. Nhiều người vì ngại mà bệnh nặng rồi mới đi vừa tốn tiền mà vừa hại cho cơ thể đó.

Một số món ăn đơn giản như canh tủy sống bò, đậu ván trắng hầm dạ dày lợn, nước rau sam hấp lòng trắng trứng có thể cải thiện chứng bạch đới (ra nhiều khí hư) ở phụ nữ.
Canh tủy sống bò, dấm: Tủy bò sống 250 g cho vào nồi nước đun to lửa cho sôi rồi hạ nhỏ lửa hầm trong 1-2 giờ, khi sắp bắc xuống thì cho 10 g giấm. Cần ăn thường xuyên.
Thịt trai nấu lá hẹ: Thịt trai 15 g, lá hẹ 15 g, rượu vừa đủ dùng. Lấy rượu rửa sạch thịt trai, cho vào cùng lá hẹ nấu chín. Uống nước ăn rau, thịt trai, ngày 1 lần. Cần ăn thường xuyên.

Đậu ván trắng hầm dạ dày lợn: Đậu ván trắng 100 g cho vào trong một cái dạ dày lợn, hầm nhừ và ăn. Cần ăn thường xuyên.
Canh trứng, sọ hoa cúc: Sọ hoa cúc 200 g, trứng gà 1 quả. Nấu canh ăn, nên ăn thường xuyên một thời gian.
Nước rau sam, lòng trắng trứng: Rau sam tươi 250 g, giã nát vắt lấy nước cốt. Sau đó cho vào 2 lòng trắng trứng gà, đánh đều hấp chín mang ra ăn. Mỗi ngày ăn 2 lần, cần ăn liền trong 7 ngày.

5 bài thuốc chữa bệnh khí hư
Bệnh khí hư y học cổ truyền gọi là đái hạ. Người xưa căn cứ vào năm sắc mà chia năm loại: Xích đái, bạch đái, hoàng đái, thanh đái, hắc đái.
Khí hư có 5 thể bệnh sau:
1. Tỳ hư
Khí hư sắc trắng, như nước bọt, không hôi thối, lưng bụng không đầy đau, kinh nguyệt thường, da trắng bạc, tinh thần mỏi mệt, tay chân lạnh, ỉa sột sệt, nước tiểu trong và nhiều, rêu lưỡi trắng, mạch hoãn nhược.
Phép chữa: Bổ tỳ ích khí
Bài thuốc: Bố chính sâm (tẩm gừng sao vàng) 40g, vỏ hạt sen (sao vàng) 20g, sa nhân (nếu không có thay bằng ngải cứu khô) 10g, vỏ quýt 12g, tỳ giải 20g, củ sả (sao) 12g, ý dĩ (sao vàng) 40g.
Cách dùng: Các vị sao chế xong, sấy khô, tán nhỏ rây mịn, huyền hồ làm viên bằng hạt ngô nhỏ. Mỗi lần uống 20g ngày 2 lần, sáng và tối.
2. Thấp nhiệt
Khí hư ra nhiều, có khi lẫn huyết, chất đặc dính, hơi hôi, đầu váng và nặng, mỏi mệt, khát mà không uống nước nhiều, bứt rứt ít ngủ, đại tiện thông thường, tiểu tiện đỏ sẻn, hoặc đi nhiều mà buốt, rêu lưỡi vàng nhờn, mạch nhu sác.
Phép chữa: Thanh nhiệt trừ thấp (dịu nóng, trừ thấp)
Bài thuốc: Khiếm thực (sao vàng) 40g, ý dĩ (sao vàng) 40g, hoa mã đề 20g, hoa mào gà 20g, vỏ núc nác (sao rượu) 20g.
Cách dùng: Các vị sao chế xong, sấy khô, tán nhỏ, rây mịn, bỏ lọ, nút kín để dùng. Mỗi lần uống 20g ngày 2 lần, sáng và tối.
3. Đàm thấp
Người béo mập, khí hư ra nhiều, hình như đờm, đầu nặng xây xẩm, miệng nhạt, có nhớt, ngực tức bụng đầy, ăn ít đờm nhiều, thở mạnh và gấp, lưỡi nhợt, rêu lưỡi trắng nhờn, mạch huyền hoạt.
Phép chữa: Trừ thấp, kiện tỳ, hóa đàm.
Phép chữa: Thổ phục linh (sao vàng) 20g, vỏ quýt (bỏ màng trắng) 16g, bán hạ (chế) 16g, vỏ rụt (sao) 20g, củ gấu (sao với đồng tiện) 20g, chỉ xác 12g, gừng sống 8g.
Cách dùng: Các vị đều sao vàng, cho vào ấm đổ 600ml nước sắc còn 300ml. Mỗi lần uống 150ml, ngày 2 lần sáng và tối.
4. Can uất
Khí hư màu đỏ nhợt hoặc trắng, chất đặc dính, dai dẳng không dứt, hành kinh không nhất định ngày, tinh thần không thư thái, dưới sườn đầy, miệng đắng, cổ khô, mặt vàng nhuận, đại tiện thường, tiểu tiện vàng, rêu lưỡi trắng vàng lẫn lộn, mạch huyền.
Phép chữa: Điều can, giải uất, thanh nhiệt (điều hòa gan, thư uất, dịu nóng).
Bài thuốc: Xích đồng nam (sao vàng) 40g, thanh bì 20g, bạch đồng nữ (sao vàng) 40g, dái nghệ vàng 20g, quả dành dành (sao cháy) 20g, cam thảo dây 16g.
Cách dùng: Các vị sao chế xong, cho vào ấm, đổ 800ml nước, sắc lấy 450ml.
5. Thận hư
Khí hư ra trắng, như lòng trắng trứng gà, lâu ngày không hết, sắc mặt sạm tối, đại tiện sền sệt, nước tiểu trong và nhiều, eo lưng đau nhiều, bụng dưới đau, chất lưỡi nhợt, rêu trắng, mạch trầm tế.
Phép chữa: Bổ thận
Bài thuốc: Khiếm thực (sao vàng) 40g, hà thủ ô (chế) 40g, lộc giác sương (sao vàng) 40g, mẫu lệ (nung kỹ) 40g, đậu đen (sao kỹ) 40g.
Cách dùng: Các vị sao chế xong, sấy khô, tán nhỏ, luyện hồ làm viên, bằng hạt ngô nhỏ. Mỗi lần uống 20g, ngày 2 lần sáng và tối

chachacha
04-12-2011, 09:40 PM
Đây nữa bạn này:
- Cháo dạ dày lợn, xa tiền thảo: gạo tẻ ngon 100g, dạ dày lợn 200g, xa tiền thảo khô 30g, nước, bột canh đủ dùng. Gạo tẻ vo sạch. Dạ dày lợn rửa sạch, thái miếng mỏng, chần qua nước sôi. Xa tiền thảo rửa sạch cho vào túi vải, buộc kín. Cho tất cả các thứ trên vào nồi, đổ nước, hầm tới khi gạo thành cháo thì nêm bột canh vào là dùng được. Mỗi ngày ăn 1 thang, ăn liên tục trong 5 ngày. Món ăn có vị ngọt mặn, tính hàn. Có tác dụng thanh nhiệt, lợi thấp. Những người có khí hư do thấp nóng dùng rất phù hợp.
- Cháo gạo nếp hạt sen, hạt súng: gạo nếp 100g, hạt sen, hạt súng 60g, nước, đường trắng đủ dùng. Gạo nếp vo sạch, hạt sen, hạt súng rửa sạch. Hạt súng cho vào túi vải buộc kín, đổ nước nấu trong vòng 30 phút. Lấy nước hạt súng, đổ gạo và hạt sen vào đun nhừ thành cháo, nêm đường là dùng được. Mỗi ngày ăn 1 thang, chia làm 2 lần, ăn trong vòng 5 ngày. Món ăn có vị ngọt, tính bình. Có tác dụng kiện tỳ bổ thận, thích hợp với những người ra nhiều khí hư.
- Cháo gạo lốc, đậu đỏ: gạo lốc 80g, đậu đỏ 20g, nước, đường trắng đủ dùng. Hai thứ trên rửa sạch. Cho đậu đỏ vào nồi, đổ nước đun chín, sau đó mới cho gạo lốc vào nấu nhừ thành cháo, nêm đường vào là dùng được. Ăn 2 lần/ngày, ăn liên tục trong 5 ngày. Món ăn có vị ngọt, tính bình, có tác dụng thanh nhiệt, lợi thấp. Những người bị ra khí hư do nóng thấp dùng là phù hợp.

thutrang_doctor
04-12-2011, 09:49 PM
Bạn chachacha đưa rất nhiều thông tin hữu ích cho bạn đó. Đây là những cách đơn giản mà dân gian đã đúc kết. Chưa bàn luận đến việc hiệu quả or ko vội vì phải thử đã thì mới biết. Nhưng có một điều chắc chắn đây là những phương pháp rất lành tính. Tôi thấy rất lạ là tại sao bây giờ giới trẻ lại rất sợ đi khám bệnh trong khi đây phải là tầng lớp có nhận thức tiên tiến nhất mới đúng. Nếu bạn không đi khám thì tốt nhất nên sử dụng những bài thuốc kiểu như trên cho an toàn chứ sử dụng thuốc Tân dược mà không được kê đơn thì sẽ rất nguy hiểm. Nếu bạn ngại hơn nữa thì có thể sử dụng những dạng sản phẩm Đông dược đã bào chế sẵn thành dạng viên cho tiện dụng. Tôi thấy có sản phẩm Hoàng Tố Nữ đã được chứng minh lâm sàng là khá hiệu quả trong bệnh khí hư ( tên khác của bệnh huyết trắng), bạn dùng thử xem. Nhớ là phải kết hợp với vệ sinh vùng kín sạch sẽ hàng ngày. Nếu không thấy đỡ thì nên đi khám ngaY

Tuan_wellness
06-12-2011, 10:00 PM
Bà chị mình có cách giúp bạn đó. Chị làm y tá
ở bệnh viện An bình

cocxinh
13-12-2011, 03:30 PM
Bà chị mình có cách giúp bạn đó. Chị làm y tá
ở bệnh viện An bình

Bạn cho mình xin số ĐT của chị bạn được k? Thanks!

chachacha
13-12-2011, 03:33 PM
Bạn chachacha đưa rất nhiều thông tin hữu ích cho bạn đó. Đây là những cách đơn giản mà dân gian đã đúc kết. Chưa bàn luận đến việc hiệu quả or ko vội vì phải thử đã thì mới biết. Nhưng có một điều chắc chắn đây là những phương pháp rất lành tính. Tôi thấy rất lạ là tại sao bây giờ giới trẻ lại rất sợ đi khám bệnh trong khi đây phải là tầng lớp có nhận thức tiên tiến nhất mới đúng. Nếu bạn không đi khám thì tốt nhất nên sử dụng những bài thuốc kiểu như trên cho an toàn chứ sử dụng thuốc Tân dược mà không được kê đơn thì sẽ rất nguy hiểm. Nếu bạn ngại hơn nữa thì có thể sử dụng những dạng sản phẩm Đông dược đã bào chế sẵn thành dạng viên cho tiện dụng. Tôi thấy có sản phẩm Hoàng Tố Nữ đã được chứng minh lâm sàng là khá hiệu quả trong bệnh khí hư ( tên khác của bệnh huyết trắng), bạn dùng thử xem. Nhớ là phải kết hợp với vệ sinh vùng kín sạch sẽ hàng ngày. Nếu không thấy đỡ thì nên đi khám ngaY

Mình đọc báo thấy có số Đt của sĩ tư vấn chuyên môn nữa này: 0904.06.26.06. Bạn thử gọi hỏi xem nha!

thutrang_doctor
13-12-2011, 03:36 PM
Đây là thành phần của Hoàng Tố Nữ in trên hộp đó:

Hoàng tố nữ
Thành phần
Bạch truật…………………………70mg
Đẳng sâm………………………….90mg
Bán hạ chế…………………………40mg
Trần bì……………………………..40mg
Khiếm thực…………………………90mg
Liên nhục…………………………..90mg
Kim anh……………………………90mg
Công dụng:
Hỗ trợ điều trị bệnh khí hư bạch đới ở phụ nữ.
Đối tượng dùng

Phụ nữ bị khí khư bạch đới, hoàng đới do nguyên nhân nhiễm trùng: nấm âm đạo, viêm niêm mạc cổ tử cung và tử cung, viêm phần phụ ( ống dẫn trứng, dây chằng)
Phụ nữ bị rối loạn nội tiết: tiết nhiều hoặc quá ít nội tiết tố Folliculin.

Cách dùng
Ngày uống 3 lần, mỗi lần 2 – 3 viên
Dược sĩ tư vấn: 0904 06 26 06
Bạn tham khảo nha!

cocxinh
13-12-2011, 03:40 PM
Uống Hoàng Tố Nữ liệu có hết được không ạ? Em chỉ sợ quảng cáo thì hay nhưng công dụng lại không như vậy. Có ai từng bị và trị khỏi thì mách e vơi!

phianh28
13-12-2011, 03:52 PM
Hỏi cả nhà chút xíu. Vì đây là chuyện thầm kín của con gái mà nhà em thì ko có ai để hỏi cả ( mẹ em sang nước ngoài từ khi em 5t, em lại là con một, ở với ông nội từ nhỏ) nên em mún hỏi kinh nghiệm của mọi người. Em năm nay 18t, em bắt đầu có kinh từ năm 15t, ban đầu ở vùng kín có tiết ra chất dịch nhày hàng tháng, ko có mùi nhưng gần đây ở bộ phận đó tự nhiên lại tiết ra chất màu trắng kem, có mùi hôi, trước kia em chưa từng bị thế này bjo. Em sợ quá có tham khảo trên mạng thì thấy đó là bệnh huyết trắng. Cho em hỏi em có đúng bị bệnh đó ko? Nếu bị thì có nguy hiểm ko ạ? Dùng thuốc gì thì chữa được hết bệnh ạ?

Theo như bạn mô tả thì đúng là bạn bị huyết trắng ( khí hư). Tốt nhất là bạn nên đi khám bác sĩ để có kết luận cụ thể về bệnh của mình. Nếu ngại hay vì lý do nào mà k đi khác được thì bạn có thể tham khảo những bài thuốc dân gian trên đó. Mình cũng từng bị khí hư nhưng hơi khác của bạn một chút. Uống Hoàng Tố Nữ mấy tháng thì hết, nhưng mình khuyên bạn nên tìm hiểu rõ nguyên nhân bị rồi hãy tìm cách trị. Ngày trc mình bị rồi đi khám và uống theo chỉ dẫn của bác sĩ. Bạn cũng có thể gọi tới sô 0904062606 như mấy bạn nêu trên nói triệu chứng và nghe tư vấn của dược sĩ. Chị ấy tư vấn khá nhiệt tình đó. Chúc bạn nhanh khỏi

something
25-12-2011, 09:44 PM
Hoàng Tố Nữ là thực phẩm chức năng nhưng hiệu quả tác dụng lại ok, hồi xưa mình cũng không tin thực phẩm chức năng lắm vì dùng mấy sản phẩm của bọn đa cấp Amway thấy quảng cáo thì hay mà dùng thì chẳng ra sao cả, mua về dùng mà cứ như bị lừa. Cái này là của công ty dược sản xuất nên chắc không vớ vẩn như bọn kia, cứ leo lẻo là hàng nước ngoài nhưng đâu phải nước ngoài nào cũng tốt. Bây giờ phải tránh xa mấy cái bọn đa cấp

phianh28
25-12-2011, 09:48 PM
Bọn Amway này nó tổ chức hội thảo hoành tráng lắm, mấy chị công ty mình cũng đi nghe thử. Nghe quyền lợi thì hấp dẫn lắm nhưng bọn này toàn uốn lưỡi thôi, giá trị thực của sản phẩm thì không có, mà công dụng thì nghe họ nói thế chứ có tài liệu khoa học nào chứng minh đâu. Tham gia vào bọn này khác gì đi lừa đảo

chachacha
25-12-2011, 09:57 PM
HÌnh như là bọn Lô Hội cũng là hình thức đa cấp đúng ko??? Hno đi vào một cửa hàng bán Ô mai thì gặp một chị trong đó đang thao thao bất tuyệt với chị chủ cửa hàng như kiểu mồi chài để dụ chị ấy tham gia vào công ty Lô Hội, nghe nói là không mất gì cả. Thi thoảng đi tham gia hội thảo và những buổi học chia sẻ kinh nghiệm của các member. Rồi thấy chị đó lôi ra ít sản phẩm nói là hay lắm tốt lắm nhưng nhìn cái mặt đó thì không tin tưởng đc.

something
25-12-2011, 10:02 PM
Bọn này bjo cũng thế mà. Thông thường họ hay nói theo kiểu chia sẻ kinh nghiệm. Ví dụ như: Mình dùng cái này thấy tốt lắm, có mún dùng ko mình nhờ người mua cho. Nhưng thực ra là mình mua của họ.

thutrang_doctor
25-12-2011, 10:06 PM
Các bạn nên cẩn thận với một số công ty đa cấp lừa đảo như Sinh Lợi, Thiên Ngọc MInh Uy. Họ dùng rất nhiều hình thức để săn đón mình theo họ, thậm chí cả thôi miên. Tốt nhất khi tiếp xúc với bất cứ người lạ nào thấy có biểu hiện lôi kéo tham gia vào một tổ chức nào đó thì nên tránh xa.

chachacha
25-12-2011, 10:08 PM
Cả thôi miên nữa cơ ạ??? Sợ wa! Thế thì làm sao mà lường trước được nhỉ

something
25-12-2011, 10:15 PM
HỌ săn đón kinh lắm ạ. Hồi xưa có một bạn ở cùng xóm trọ với mình cũng bị một anh bên công ty Thiên Ngọc Minh Uy gì đó gạ gẫm tham gia vào hệ thống của họ. Lần đó bạn gái của cậu đó bị ốm phải nằm viện. Anh kia còn đi oto, mang hoa và quà đến tận viện thăm bạn gái của cậu đó nữa cơ. Nhưng thấy bảo muốn tham gia vào hệ thống của họ thì phải mua một thứ đồ gì đó trị giá mấy triệu lận. May mà lúc đó cậu bạn kia đang là sinh viên không có tiền tham gia chứ không thì bị lừa roài.

chachacha
25-12-2011, 10:18 PM
Sao xã hội lại có những kẻ chuyên đi lừa gạt người khác thế nhỉ. Cái này còn hơn cả cướp giật vì lừa đảo có tổ chức và hệ thống:(

phianh28
25-12-2011, 10:22 PM
Bọn họ thường thuê những nơi rất hoành tráng để tổ chức hội thảo.Máy móc mà họ rao bán cũng được biểu diễn như thật lun. Đến đó mà không tỉnh thì tin sái cổ, bị lừa dễ ợt không à. Thường thì họ hay nhắm vào đối tượng sinh viên - thiếu thốn tiền của, vẫn còn non nớt - vì mức lợi họ đưa ra rất hấp dẫn

chachacha
05-01-2012, 10:26 PM
Thế cái Hoàng Tố Nữ kia có phải được bán theo hình thức đa cấp không?

something
05-01-2012, 10:29 PM
Sản phẩm này mua ở nhà thuốc, Công ty Dược Hoa Sen sản xuất mà bạn. Thường thì những hàng đa cấp họ đều bảo xuất xứ nước ngoài mà ở đó thì mình đâu có xác minh được là có thật, có chất lượng hay không được

chachacha
05-01-2012, 10:33 PM
May quá! Cứ tưởng hàng đa cấp như mọi người nói or hàng Made in China thì cũng tương tự.

phianh28
10-01-2012, 04:06 PM
Tốt nhất khi mua bất kỳ sản phẩm gì cũng nên tìm hiểu thật kỹ. Kẻo lại tiền mất tật mang, nên đề phòng với những lời mời quá hấp dẫn. Hàng ngoại cũng có nhiều loại, giống như hàng VN cũng vậy, có nơi uy tín, có nơi làm ăn chộp giật. Như sản phẩm Hoàng Tố Nữ thì mình thấy quảng cáo trên VTV1, ít ra cũng có khâu xin giấy phép nên mới được quảng cáo ở đài truyền hình trung ương nên không lo lắm.

only_love
10-01-2012, 04:10 PM
Quảng cáo VTV1 còn yên tâm chứ như kênh shopping TV thì cũng chưa chắc đâu nhé

cocxinh
10-01-2012, 04:21 PM
Có lẽ vì kênh đó thiên về quảng cáo nhiều quá, nhất là khi nói về sản phẩm thì quá hoàn hảo. Trong khi mình muốn khi đưa ra thông tin về sản phẩm phải nêu ra được cả ưu nhược điểm và so sánh giữa các sản phẩm với nhau. Như thế mới là cung cấp những thông tin khách quan nhất cho người tiêu dùng chứ.

chachacha
10-01-2012, 04:41 PM
Thì họ làm mấy chương trình đó là đều có tài trợ của các bên có sản phẩm mà, đâu phải nhà đài tự bỏ hoàn toàn kinh phí ra làm đâu mà khách quan được ạ. Bây giờ các diễn đàn mọi người tham gia cũng đông đảo lắm, lên đó được chia sẻ những kinh nghiệm thật. Thông tin kiểm tra nhiều chiều thì vẫn hơn.

something
10-01-2012, 04:49 PM
Cái Hoàng Tố Nữ này lên mạng search thấy mọi người đánh giá khá tốt đó bạn. Cũng là hàng quảng cáo nhưng không phải hàng nào cũng được đánh giá cao như vậy.

something
10-01-2012, 04:56 PM
Cái Hoàng Tố Nữ này lên mạng search thấy mọi người đánh giá khá tốt đó bạn. Cũng là hàng quảng cáo nhưng không phải hàng nào cũng được đánh giá cao như vậy.

thutrang_doctor
10-01-2012, 05:04 PM
Sản phẩm này tuy là hàng Đông dược nhưng được đánh giá qua kinh nghiệm điều trị cho bệnh nhân khá cao. Thực tế là nước mình nằm trên kho thuốc - vì có rất nhiều cây thuốc, vị thuốc hay nhưng vẫn chưa được khai thác và phát triển theo quy mô công nghiệp theo hướng khoa học.

only_love
13-01-2012, 04:29 PM
Quảng cáo thì quảng cáo chứ, mình thì vẫn phải khi nào dùng thử thấy chất lượng thực sự mới tin. Đâu phải hàng nào quảng cáo cũng tốt.

phianh28
13-01-2012, 04:34 PM
Đúng đó, các loại dầu gội đầu thi nhau quảng cáo trên TV. Nhìn tóc như thế thì ai chả mê, sự thực thì thua xa. Nhiều lúc bực cả mình vì vừa chíếu phim đc vài phút lại quảng cáo xen vào. Đành rằng đó cũng là một cách đê sản phẩm đến gần hơn với người tiêu dùng nhưng nhà đài cũng vừa phải thui chứ.

chachacha
13-01-2012, 04:35 PM
Nghe nói là quy định về quảng cáo trong dược phẩm nghiêm ngắt dữ lắm? Câu, chữ được sử dụng trong clip quảng cáo cũng được quy định nữa.

thutrang_doctor
13-01-2012, 04:40 PM
Bạn chachacha nói đúng đó! Vì những sản phẩm trong ngành dược liên quan trực tiếp đến sức khỏe con người, chỉ cần sai sót một chút thôi là có thể sẽ cướp đi mạng sống của ai đó nên cần phải được quy định rất nghiêm ngặt. Không phải thuốc nào cũng được quảng cáo. Những sản phẩm bạn thấy trên Tivi hầu như là những thuốc rất đơn giản trị cảm cúm, ngạt mũi, nhức đầu, không ảnh hưởng nhiều đến tính mạng người bệnh hoặc các dạng thực phẩm chức năng, thuốc Đông dược có nguồn gốc thiên nhiên, độ an toàn cao. Những quảng cáo về lĩnh vực Dược - Y tế phải dùng từ chính xác, không được nói quá tác dụng thực sự như các hàng tiêu dùng.

something
13-01-2012, 04:43 PM
À, hóa ra quy định nghiêm ngặt như vậy! Thảo nào mình thấy các quảng cáo về thuốc rất đơn giản, ý tưởng không bay bổng như các loại quảng cáo khác. Có muốn bay bổng cũng không được vì nếu nói quá tác dụng thật của thuốc thì khác gì lừa đảo.

only_love
13-01-2012, 04:46 PM
Mà ngoài cái HOÀNG TỐ NỮ là quảng cáo để trị huyết trắng ra thì trên tivi còn sản phẩm nào quảng cáo cũng trị bệnh này không nhỉ?

chachacha
13-01-2012, 04:47 PM
MÌnh không thấy cái nào nữa hết. Có thể mình không xem tất cả các kênh nên không biết chứ mấy kênh của VTV và VTC thì hok thấy có.

something
13-01-2012, 04:49 PM
Ô, mình thấy cái cái tố nữ nhất nhất gì đó nhưng không thấy mọi người nhắc nhiều, chắc tác dụng cũng ko được tốt cho lắm.

chachacha
13-01-2012, 04:51 PM
Ơ thế à? Sao mình xem tivi suốt mà không thấy nhỉ? Lạ thật đấy! Mà trên mạng cũng không thấy ai nói gì trong các chủ đề về huyết trắng cả

only_love
13-01-2012, 04:53 PM
Mình cũng ko thấy chị em nhắc đến vì mình ở văn phòng nên có thời gian ngồi mạng suốt

thunhua
26-07-2012, 06:43 PM

Ra Khí hư (huyết trắng) là do môi trường âm đạo hoặc tử cung mất cân bằng mà nấm, tạp khuẩn, vi khuẩn; ...sinh sôi nảy nở.

Vì vậy để chữa trị là điều Hòa môi trường PH của âm đạo hoặc ở tử cung (Loại trừ Viêm Lộ tuyến Cổ tử cung thì nên đốt áp lạnh hoặc dùng Phương pháp Leep).
Bạn hãy tham khảo triệu chứng và cách chữa trị tại nhà thuốc nam của Ông tôi, hoặc liên lạc trực tiếp để Ông hướng dẫn giúp.
[Thành viên mới thấy nội dung]

thunhua
26-07-2012, 07:52 PM
Về nguyên lý Bài thuốc chữa Khí hư mà Ông tôi chữa trị cho mọi người như sau: Đây là Bài thuốc nam, nhưng mà nó được Phối ngũ lập phương và Biện chứng luận trị giống như các thầy tàu hồi xưa kia Phân ra 5 thể để trị chứng Đái hạ là: Tỳ hư; Thấp nhiệt;Đàm thấp;Can uất và Thận hư.
Bài thuốc nam như sau:
- Vị quân: là vị thuốc chủ lực như Cây Bấn trắng - Điều hòa gan.
- vị Thần: bao gồm Giằn xay, Đinh lăng, củ thơm, cỏ mực, Đậu ván; Củ Ráy;.... Kiện tỳ, bổ khí, bổ thận, trừ thấp, hóa đàm,..
- Vị Tá: Dây vằng sẻ - Thanh nhiệt, tiêu viêm.
- Vị Sứ: cây Bướm bạc(Giọt sành), kiến cò,...- Lưu thuốc, dẫn huyết.
....................
Liệu trình: Điều trị từ 10-15 ngày là khỏi bệnh.

hellboyvn90
01-04-2013, 04:28 PM
Mình thấy bạn có thể dùng Hoàng Tố Nữ để trị benh huyet trang ([Thành viên mới thấy nội dung] title="tri benh huyet trang) hiệu quả và an toàn lắm.

Lanhuong
03-05-2013, 09:39 AM
Nói chung thì có miếng mới có tiếng, cũng có thể tin tưởng được.

khí công y đạo
06-06-2013, 07:27 AM
Khà khà. Bạn dùng hương ngải cưu hơ quanh âm đạo là hết liền

Hotvideo
24-01-2014, 10:59 AM
Cứ đến bác sĩ đi bạn ơi. Không nên chủ quan

Thầy Lang Vườn
24-01-2014, 11:30 AM

Vui lòng tham khảo:
Bài viết này tổng hợp toàn bộ kiến thức về bệnh huyết trắng ở phụ nữ, bao gồm: Nguyên nhân gây bệnh huyết trắng, triệu chứng của bệnh, cách điều trị và vì sao khi mang thai, phụ nữ dễ bị bệnh huyết trắng.
Huyết trắng có vai trò giữ cho âm đạo luôn ẩm, chống các vi khuẩn gây bệnh xâm nhập cơ thể. Tuy nhiên khi nhiều mầm bệnh tấn công vượt quá khả năng bảo vệ của loại dịch này dẫn đến viêm nhiễm.
Nguyên nhân gây ra bệnh lý huyết trắng
Nguyên nhân gây ra bệnh lý huyết trắng thường là do nhiễm nấm, các bệnh lây truyền qua đường tình dục (lậu, giag mai,…) hoặc cũng có thể do việc giữ gìn vệ sinh không đúng cách, thói quen thụt rửa sâu trong âm đạo làm thay đổi môi trường âm đạo dễ dẫn đến viêm nhiễm…
Nguyên nhân gây bệnh huyết trắng
Triệu chứng của bệnh huyết trắng
Hiện diện các dấu hiệu như ngứa, bỏng rát, giao hợp đau, tiểu đau, tiểu nhiều lần, đau âm ỉ vùng bụng thấp
- Số lượng nhiều, có mùi hôi, màu sắc thay đổi như vàng, xanh, trắng đục đóng thành váng
- Thường xảy ra sau giao hợp, sẩy thai, sau sinh, …
- Cần phải điều trị
- Có thể có triệu chứng ở người giao phối
Bệnh huyết trắng ảnh hưởng gì đến sức khoẻ người phụ nữ?
Tuy bệnh không khó chữa trị hay gây nguy hiểm đến tính mạng nhưng nếu để tình trạng bệnh kéo dài, lây lan tái phát nhiều lần sẽ dẫn đến nguy cơ vô sinh, ung thư cổ tử cung ảnh hưởng đến sức khoẻ sinh sản.
Bệnh huyết trắng còn là bệnh lý gây phiền toái và cảm giác khó chịu đối với người phụ nữ trong cuộc sống hoặc sinh hoạt vợ chồng hàng ngày sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến hạnh phúc lứa đôi.
Đối với phụ nữ mang thai do thay đổi nội tiết tố, giảm sức đề kháng, thân nhiệt tăng nên rất dễ bị nhiễm nấm gây ra bệnh huyết trắng. Nếu chữa khỏi, bệnh lý không ảnh hưởng trực tiếp đến thai nhi. Tuy nhiên nếu huyết trắng do nấm để kéo dài, không điều trị sẽ làm viêm nhiễm, thủng màng ối non hay rỉ ối non dẫn đến sinh non.
Điều trị bệnh huyết trắng như thế nào?
- Đối với huyết trắng sinh lý
Đơn giản dùng phương pháp giữ gìn vệ sinh hàng ngày, mặc đồ thoáng mát, tránh gây ra tình trạng nóng, ẩm nơi “vùng kín” và quan hệ tình dục an toàn, vệ sinh trước và sau khi giao hợp.
- Đối với huyết trắng bệnh lý
Theo YHCT nguyên nhân gây ra các chứng bệnh phụ khoa trên là do khí hư, huyết ứ…để điều trị phải dưỡng khí, hoạt huyết, chống viêm, kháng khuẩn. Dựa trên nguyên tắc này bài thuốc Bạch Đới Linh TM được bào chế từ 5 thành phần chính là thảo dược quý trong điều trị các bệnh phụ khoa như: kim anh tử, ích mẫu, đương qui, đẳng sâm cùng với những thảo dược khác. Có công năng chính trong việc kháng nấm, kháng khuẩn, diệt ký sinh trùng và bồi bổ sức khỏe cho nữ giới.
Đừng xem thường bệnh huyết trắng ở phụ nữ
Khi bàn về bệnh bội nhiễm, mười người hết chín nghĩ ngay đến siêu vi hay vi khuẩn vì siêu vi cảm cúm, vi khuẩn Helicobacter… được nhắc đến rất thường trên các phương tiện truyền thông. Bệnh do nấm mốc nên thường không được quan tâm đúng mức. Trong số đó, bệnh huyết trắng do nấm Candida núp sâu trong đường tiết niệu là ví dụ điển hình.
Nhiêu khê vì nhiều bà, nhiều cô ngại ngùng khi đến thầy thuốc. Hậu quả là sức đề kháng bị xói mòn một cách oan uổng vì nhiều bệnh “ăn theo” như viêm bàng quang, viêm cổ tử cung… Bệnh càng dễ phát tán nếu nạn nhân “bị” điều trị bằng thuốc kháng sinh bừa bãi vì kháng sinh không khử nấm mốc mà chỉ diệt vi khuẩn, thành phần đối kháng với nấm. Bệnh huyết trắng khi đó như cá gặp nước khiến gia chủ mệt nhoài vì thuốc, vì tiền thuốc, vì mất chất lượng cuộc sống, kể cả chuyện phòng the.
Bên cạnh biện pháp vệ sinh, bệnh huyết trắng sở dĩ chiếm thế thượng phong là vì hội đủ một số điều kiện:
- Người phải sinh hoạt trong môi trường có tiếp xúc với hóa chất công nghệ hay tia tử ngoại do phải dang nắng nhiều giờ trong ngày.
- Khẩu phần quá nhiều, quá ngọt. Nhiều người khổ vì huyết trắng chữa hoài không khỏi mà không ngờ vì lượng chè, mứt tiêu thụ quá nhiều. Đường huyết tăng càng tăng lực cho nấm.
- Thiếu hay thừa một số khoáng tố, chẳng hạn thiếu kẽm vì lao tâm lao lực, thừa sắt vì lạm dụng thuốc bổ máu.
- Tăng mỡ máu vì thức khuya, ít vận động, chế độ dinh dưỡng đơn điệu.
- Bệnh nội tiết như tiểu đường, cường tuyến giáp không được điều trị đến nơi đến chốn.
- Rối loạn nội tiết tố trong giai đoạn mãn kinh.
Chữa huyết trắng tất nhiên khó có hiệu quả như mong muốn nếu không giải quyết cho xong các yếu tố nêu trên. Mặt khác, đừng xem bệnh này như “chuyện khó nói”. Điều trị huyết trắng mang ý nghĩa dự phòng nhiều bệnh chứng nghiêm trọng khác thừa nước đục thả câu, hoặc bội nhiễm nấm lan rộng, hoặc vì sức kháng bệnh hao mòn. Không quá khó để trị dứt chứng huyết trắng vì không thiếu thuốc đặc hiệu. Đáng nói là thuốc diệt nấm nào cũng có phản ứng phụ. Do đó, cách thoải mái và an toàn hơn vẫn là khoanh vùng tất cả yếu tố thuận lợi để nấm mốc tuy có mặt trong cơ thể nhưng không thể phát tán. Đó là áp dụng chế độ dinh dưỡng theo nguyên tắc:
- Tiếp tế cho cơ thể các loại vi sinh trong sữa chua để cầm chân nấm mốc sống chực chờ trong khung ruột.
- Tăng các loại gia vị có tính diệt nấm như tỏi, củ hành, mù tạt, dấm trong món ăn thường ngày.
- Giới hạn các loại thực phẩm công nghiệp, thay vào đó là các món tươi xanh nhưng không giữ quá lâu dù là được bảo quản trong tủ lạnh.
Nấm mốc phải có đâu đó trong cơ thể. Diệt sạch không hẳn là hay vì gây mất quân bình cán cân vi sinh. Nhưng cầm chân nấm mốc để đừng thành bệnh huyết trắng là chuyện hoàn toàn khả thi.
Huyết trắng khi mang thai
Huyết trắng là chứng bệnh thường gặp ở phụ nữ trong độ tuổi sinh sản. Trong quá trình mang thai, do thay đổi nội tiết tố và không vệ sinh đúng cách, bạn cũng dễ có khả năng đối mặt với tình trạng này.
Nguyên nhân mắc bệnh huyết trắng khi mang thai
- Do nhiễm khuẩn (một loại vi khuẩn có tên là candida albican được coi như thủ phạm của chứng bệnh này).
- Thay đổi nội tiết tố khi mang thai.
Ngoài ra, những thai phụ mắc bệnh tiểu đường có nguy cơ mắc chứng bệnh huyết trắng cao hơn.
Lưu ý: Nếu bạn mắc phải chứng huyết trắng khi mang thai, nên nhanh chóng hỏi ý kiến bác sĩ để tìm cách điều trị phù hợp.
Vệ sinh sạch vùng kín và đời sống sinh dục cần lành mạnh
Cơ địa một số người dễ bị huyết trắng nấm tái phát sau khi dùng kháng sinh uống điều trị cảm, sốt, đau họng… hoặc một lý do nào đó gây thay đổi độ pH trong môi trường ống sinh dục. Vì vậy, để phòng bệnh cần:
- Vệ sinh sạch vùng kín nhưng không dùng dung dịch rửa quá nhiều lần trong ngày vì có thể làm thay đổi độ pH; lau khô bằng khăn sạch hoặc giấy vệ sinh sau mỗi lần rửa.
- Năng thay quần lót, tránh mặc quần ẩm ướt; không nên mặc quần bên ngoài bằng vải dày.
- Giặt sạch quần áo, phơi ra nắng và là nóng bề trái trước khi mặc lại.
Không thụt rửa khi vệ sinh mà chỉ nên rửa nhẹ nhàng bên ngoài vì ống sinh dục có khả năng tự làm sạch bằng cách tạo ra dịch tiết và các nhu động hướng từ trong ra để đẩy các tác nhân gây bệnh ra ngoài nếu có.
Khi có các dấu hiệu mắc bệnh, cần đến khám bệnh tại một cơ sở chuyên khoa để được điều trị thích hợp (điều trị nấm, phối hợp điều trị tạp trùng, và có thể điều trị phòng ngừa nhiễm nấm tái phát hoặc điều trị cả cho bạn tình hay chồng của bạn).

Nguồn: [Thành viên mới thấy nội dung]

Bs Vui Cười
24-01-2014, 12:41 PM
Sữa chua cũng có thể chữa bệnh

Thật khó có thể tin được là sữa chua có thể chữa được rất nhiều căn bệnh phổ biến như hôi miệng, béo phì, đường ruột, nấm candida... Và thậm chí là cả... Tiêu chảy, táo bón.

Chữa hôi miệng

[Thành viên mới thấy nội dung]

Trong một nghiên cứu của Nhật Bản, sữa chua nguyên chất không đường có thể làm giảm lượng chất hydrogen sulphide - nguyên nhân gây ra chứng hôi miệng.Trong nghiên cứu, người ta đã lấy mẫu hơi thở, nước bọt và mảng bám trên lưỡi của 24 tình nguyện viên. 2 tuần sau đó, số người này không ăn bất kỳ sản phẩm sữa nào và tuân theo cơ chế vệ sinh răng miệng nghiêm ngặt.
Trong 6 tuần kế tiếp, họ được ăn 90g sữa chua mỗi ngày. Kết quả cho thấy, chứng hôi miệng của 80% số người tham gia đã giảm đáng kể, lượng mảng bám trên lưỡi cũng ít hơn.
Bệnh đường ruột
Những người mắc các bệnh dạ dày - ruột, như bệnh viêm ruột, đau dạ dày do nhiễm khuẩn Helicobacter pylori..., có thể giảm bớt triệu chứng nhờ sữa chua.
Theo các nhà khoa học đến từ Trung tâm nghiên cứu Dinh dưỡng, Đại học Tufts, Mỹ, chính khuẩn lactic trong sữa chua đã khuyến khích sự gia tăng số khuẩn "tích cực" trong đường ruột và giúp khử hoạt tính của một số hóa chất gây hại.
Giảm béo
Sữa chua giàu canxi còn là liều thuốc chữa béo phì kỳ diệu. Nghiên cứu của tiến sĩ Michael Zemel và cộng sự, Đại học Tennessee (Mỹ) cho thấy, những người bị béo phì đã giảm được 11% trọng lượng cơ thể trong vòng 24 tuần sau một thời gian kiên trì ăn 3 bữa sữa chua và các sản phẩm sữa ít béo hằng ngày.
Trong khi đó, những người tẩy chay sản phẩm sữa và tuân theo chế độ kiêng cữ khắt khe lại chỉ giảm được 6,4%.
Theo Zemel, canxi từ nguồn sữa có ảnh hưởng lên hoạt động của các tế bào mỡ, giúp chúng chuyển hóa thành năng lượng và đốt cháy hoàn toàn thay vì đọng lại trong cơ thể.
Tăng cường hệ miễn dịch
Ăn sữa chua sống, (không cần đun nóng) có thể giúp ngăn ngừa bệnh viêm mũi dị ứng và viêm đường hô hấp trên do virus như cảm lạnh hoặc cúm.
Các nhà khoa học thuộc Đại học Tổng hợp California đã tìm hiểu về ảnh hưởng của sữa chua sống và sữa chua đun nóng đối với một số thanh niên và người già. Kết quả là sau một thời gian tiêu thụ khoảng 200g sữa chua sống, cả hai nhóm đã có sức đề kháng tốt hơn đối với các bệnh đường hô hấp.
Chữa bệnh nấm candida

Khuẩn Lactobacillus acidophilus có trong loại sữa chua "sinh học" có thể khống chế bệnh nấm candida sinh dục. Trong một nghiên cứu trên 33 phụ nữ bị nấm âm đạo tái phát (bị nhiễm trùng từ 2-3 lần trong vòng 6 tháng), số lần tái phát bệnh giảm xuống rõ rệt ở những người ăn sữa chua.
Trị tiêu chảy, táo bón
Sữa chua còn giúp giảm nguy cơ và thời gian bị tiêu chảy liên quan đến thuốc kháng sinh. Trong một nghiên cứu của Mỹ trên 200 bệnh nhân được uống hoặc tiêm kháng sinh vào tĩnh mạnh, những người ăn 225 g sữa chua hằng ngày có số lần bị tiêu chảy chỉ bằng một nửa so với những người không ăn.
Bằng chứng cho thấy những vi khuẩn thân thiện trong sữa chua có thể làm giảm triệu chứng của bệnh tiêu chảy, chứng đầy hơi, táo bón và tình trạng viêm trong Hội chứng khó chịu dạ dày (IBS). Chính những vi khuẩn này đã tăng cường sức miễn dịch của đường ruột.
Giảm cholesterol
Sữa chua còn có tác dụng bình ổn lượng cholesterol trong máu, cải thiện sự cân bằng giữa cholesterol HDL "tốt" và cholesterol LDL "xấu". Một số khuẩn trong sữa chua còn có khả năng phân hủy axit mật - một chất dịch tiêu hóa chứa cholesterol. Nếu các axit mật được phân hủy, cholesterol sẽ không thể được cơ thể tái hấp thụ, và bị tống ra khỏi hệ tiêu hóa.
Những người bị chứng bệnh không dung nạp lactose trong sữa vẫn có thể ăn được sữa chua và hấp thu tốt. Khuẩn Lactobacilli trong sữa chua còn liên quan đến sự giảm thiểu nguy cơ tử vong ở những nam giới bị ung thư ruột kết và ung thư trực tràng.
Nên ăn loại sữa chua nào?
Sữa chua tự nhiên: trong 100 g có chứa 56 calo, 1 g chất béo, 7,1g đường, 162 mg canxi, nguyên chất, không pha hương liệu. Loại này được làm từ sữa tiệt trùng lên men với khuẩn lactobacillus bulgaricus. Lượng chất béo phụ thuộc vào loại sữa sử dụng. Đây là loại sữa chua nhiều canxi nhất.
Sữa chua "sinh học": trong 100 g có 56 calo, 1 g chất béo, 7,1 g đường và 162 mg canxi. Đặc biệt loại này có bổ sung các khuẩn Lactobacilli và Bifidobacteria có ích. Nó rất tốt cho các bệnh về đường ruột hoặc nấm âm đạo.
Sữa chua hoa quả ít béo: trong 100 g có 78 calo, 1,1 g chất béo, 114 g đường, và 140 mg canxi. Trung bình có 2 thìa cà phê đường trong mỗi hũ. Loại này có thêm chất ổn định, chất làm quánh và hương liệu nhân tạo.
Sữa chua hoa quả tráng miệng: trong 100 g có 136 calo, 6 g chất béo, 16 g đường và 122 mg canxi, đường bổ sung và kem. Loại này giàu chất béo và calo.
Sữa chua nguyên chất Hy Lạp: trong 100 g, có 133 calo, 10 g chất béo, 4,5 g đường và 125 mg canxi, thơm ngon. Loại này rất giàu calo và có một nửa hàm lượng chất béo so với loại có kem.
(Theo KTĐT)