PDA

Xem bản đầy đủ : [Hỏi] Ngày nào dễ có bầu nhất ?

huan_gms
13-09-2011, 02:09 PM
Các anh các chị cho em hỏi 1 chút ạ người yêu em kinh nguyệt rất đều.hầu như tháng nào cũng vào khoảng mùng 1 đến mùng 2 là bắt đầu có kinh.e xin hỏi .như thế thì e quan hệ vào ngày nào là có thai nhất ạ.e xin cảm ơn

minhhung_dmh
13-09-2011, 04:01 PM
.....là ngày có rụng trứng bạn ah. Còn trứng rụng vào ngày nào, thông thường là ngày 14 của chu kỳ, tuy nhiên k cố định. Nếu 2 bạn muốn dùng biện phát này tránh thai thì mình khuyên là 2 bạn nên sử dụng BCS cho an toàn, việc mua BCS bây giờ k khó và k bị xã hội " xem xét " như trước nữa

huan_gms
13-09-2011, 05:58 PM
.....là ngày có rụng trứng bạn ah. Còn trứng rụng vào ngày nào, thông thường là ngày 14 của chu kỳ, tuy nhiên k cố định. Nếu 2 bạn muốn dùng biện phát này tránh thai thì mình khuyên là 2 bạn nên sử dụng BCS cho an toàn, việc mua BCS bây giờ k khó và k bị xã hội " xem xét " như trước nữa
Không phải mình muồn tránh.mà mình muốn có e bé ạ.bạn mình có ngày kinh chính xác nên mình muốn hỏi ngày rụng chứng để mình mau có e bé mà?hihihi

minhhung_dmh
14-09-2011, 03:07 PM
Thế thì bạn đưa bạn gái ( vợ ) đến BV phụ sản, nếu ở đó có khoa hỗ trợ sinh sản hay các khoa điều trị vô sinh.... Thì vô đó luôn, các bsi sẽ siêu âm và dự đoán ngày rụng trứng cho bạn.

Quốc Bảo
15-09-2011, 02:43 PM
Tháng nào cũng có kinh vào khoảng mùng 1, mùng 2 thì có nghĩa là chi kỳ kinh nguyệt của vợ bạn đều, và trung bình là 30 ngày. Ngày mùng 1, mùng 2 hàng tháng có kinh nghĩa là sẽ rụng trứng vào khoảng những ngày 16, 17 của tháng (trước), chu kỳ đều có nghĩa là tháng trước và tháng sau "điều" như nhau. Như vậy bạn quan hệ vào quanh quanh 14, 15, 16, 17, 18, 19 thì khả năng thụ thai theo tính toán là cao nhất.