PDA

Xem bản đầy đủ : Chuyện cười "Gan nhiễm mỡ"

Quốc Bảo
13-10-2010, 07:28 PM
Có một nhà Sư đã lớn tuổi. Một hôm nhà Sư cảm thấy trong người không được khỏe nên đến gặp bác sỹ để khám bệnh.
Sau khi khám bệnh xong bác sỹ bảo với nhà Sư: Thầy bị chứng bệnh "Gan nhiễm mỡ". Bác sỹ vừa nói xong Sư thầy thấy rất bối rối và bực mình về bệnh gan nhiễm mỡ của mình mà bác sỹ đã nói. Nhà Sư nói, bác sỹ có nhầm lẫn không chứ cả đời tôi tu hành đâu ăn thịt, cá bao giờ sao mà bị bệnh nhiễm mỡ ở gan được x-(.
Bác sỹ thấy vậy nên bèn nói lại với nhà Sư: Dạ đúng rồi, có một chút nhầm lẫn, thầy không bị bệnh "Gan nhiễm mỡ", thầy bị bệnh "Gan nhiễm dầu" thôi ạ. :d:d:d

Linh Doan
15-10-2010, 10:41 AM
Nhà Sư nói, bác sỹ có nhầm lẫn không chứ cả đời tôi tu hành đâu ăn thịt, cá bao giờ sao mà bị bệnh nhiễm mỡ ở gan được x-(.
Bác sỹ thấy vậy nên bèn nói lại với nhà Sư: Dạ đúng rồi, có một chút nhầm lẫn, thầy không bị bệnh "Gan nhiễm mỡ", thầy bị bệnh "Gan nhiễm dầu" thôi ạ. :d:d:d
Vị bác sỹ này chính xác ghê nha! :d
.......

PowerSHI-DK
29-12-2010, 03:46 PM
Thầy tu bị gan nhiễm dầu cũng ko ít.
Đi xem bệnh án ở mấy thầy Đông Y cũng nhiều.

langthang
13-02-2011, 08:52 PM
Là sao nhỉ, em không hiểu =.= tại sao lại cười =.= tại sao lại chính xác =.= ?!

hoamoc
16-04-2011, 11:40 PM
Là sao nhỉ, em không hiểu =.= tại sao lại cười =.= tại sao lại chính xác =.= ?!
Nhà sư ăn chay quanh năm không bao giờ ăn mỡ động vật nên nhà sư không đồng ý chẩn đoán của bác sĩ (Thưc ra, nhà sư đã hiểu lầm ý của bác sĩ, mỡ động vật và dầu thực vật đều là Lipid và ai ăn nhiều đều có nguy cơ bi gan nhiễm mỡ cả). Bác sĩ tinh tế đã hiểu ý nhà sư nên sửa lại chẩn đoán là "Gan nhiễm dầu"- Một chẩn đoán rất hài hước nhưng làm vừa lòng nhà sư. Hihi:d:d:d