PDA

Xem bản đầy đủ : [Hỏi] Tại sao phụ nữ không cho con bú lại dùng thuốc tránh thai kết hợp

girlsautheky
06-06-2011, 10:08 PM
Mọi người cho mình hỏi:
1. Tại sao khi phụ nữ không cho con bú lại nên dùng thuốc tránh thai kết hợp?
2. Cách tiêm phòng uốn ván?
3. Từ chiều cao của tử cung tính ra cân nặng như thế nào?

Bs Vui Cười
07-06-2011, 10:09 AM
Qua tài liệu nầy chăng?

[Thành viên mới thấy nội dung]

Còn câu hỏi 2 & 3 - xin chờ giới chuyên môn về Phụ sản

drhieu134
17-06-2011, 10:39 PM
1, chào bạn theo mình thì phụ nữ không cho con bú nên dùng thuốc tránh thai kết hợp mà có thể dùng thuốc tránh thai kết hợp, vì những người cho con bú thì nên dùng loại đơn thuần tốt hơn không ảnh hưởng đền tiết sữa. Nhưng đơn thuần thì thuốc tránh thai kết hợp cũng đơn giản và hiệu quả hơn(cái này có rất rõ tác dụng của mỗi loại thuốc). Thuốc tránh thai kết hợp dùng sau 3 tuần sau sinh vì lúc này nguy cơ huyết khối liên quan tới thai kỳ giảm.
2, Tiêm uốn ván thì bạn có thể tiêm bất kỳ lúc nào mình chưa thấy nghiên cứu nào nói tiêm uốn ván ảnh hưởng tới giai đoạn hình thành tổ chức hay sự phát triển của thai nhi(đấy là mình biết vậy kiến thức y rộng mà điều mình biết thì nhỏ bé mà). Nưng người ta khuyên nên tiêm vào tháng thứ 6 và 7 vì nếu giai đoạn đầu hay xảy thai nếu mà tiêm thì mọi người hay đổ tại do tiêm vac xin.còn muộn quá có thể có những trường hợp sanh non không kịp sinh kháng thể, tiêm sớm quá cũng trả làm gì mà
3 cái này thì có trông sách có 2 công thức nhưng mọi người hay dùng theo công thức macdonald. Cái quan trọng là biết lúc nào nên cộng hay nên trừ ở 2 công thức đó
Mình chỉ biết có vậy các bác ai rõ thêm thì bảo bạn ấy và cả em nữa nhé

hidsoul
18-06-2011, 03:39 AM
Đọc hết cái này la biết àh! Hên xui
Lấy từ back khoa toàn thư đó GL!

drhieu134
18-06-2011, 05:55 PM
Cái này em cũng có nhưng hình như không nói về vấn đề bạn ấy hỏi. Có phần tài liệu nào khác nữa không anh