PDA

Xem bản đầy đủ : [Hỏi] Bỏ thai 5 tháng tuổi?

ysytuan
16-04-2011, 10:39 AM
Các bác cho em hỏi một phụ nữ có thai 5 tháng rồi nhưng giờ lại phải phá? Em muốn hỏi có phá được không ạ:-/

drhieu134
25-04-2011, 06:52 PM
Khi thai có bất thường gì thì ta mới phá ở tầm tháng đó nhưng phải vào cơ sở y tế. Còn thai phát triển bình thường mà đem phá bạn có biết bạn đang giết một tính mạng không?

YENUYEN0110
27-09-2011, 11:03 AM
Thường ở tuổi thai này nếu có dị tật thì mới phá nếu không rất nguy hiểm

YENUYEN0110
27-09-2011, 11:04 AM
Theo em không nên phá ở tuổi thai này, vì rất nguy hiểm nếu không có bất thường

YENUYEN0110
27-09-2011, 11:06 AM
Cho em hỏi tí nếu dùng biện pháp tránh thai là dùng thuốc uống thì tại sao phải uống vào đầu chu kì kinh nguyệt mà không dùng giữa chu kì được sao có lí do gì không..?

giomua278
19-04-2012, 11:59 AM
5 tháng rồi mà còn phá hả, bạn nên suy nghĩ lại đi, cái thai quá lớn rồi sẽ rất nguy hiểm và ảnh hưởng tới sau này nữa

minhhung_dmh
19-04-2012, 04:57 PM
Cho em hỏi tí nếu dùng biện pháp tránh thai là dùng thuốc uống thì tại sao phải uống vào đầu chu kì kinh nguyệt mà không dùng giữa chu kì được sao có lí do gì không..?

Bạn dùng thuốc tránh thai khẩn cấp thì đâu có cần uống vào đầu hay giữa chu kỳ. Uống sau quan hệ đấy chứ
Còn dùng thuốc tránh thai loại định kỳ, nếu giả sử bạn uống từ ngày 14 chu kỳ, nếu tháng này vì lý do nào đó mà trứng rụng vào ngày 13 và được thụ tinh thì chuyện gì xẩy ra.
--> thuốc tránh thai dùng cả tháng, ngay từ đầu chu kỳ nhắm duy tri lượng nội tiết tố ổn định, tránh rụng trứng nên cần uống từ đầu chu kỳ bạn nhé

bsgiangbvhb
19-04-2012, 06:53 PM
Phá được nhưng sao phải phá

pnt2010b
19-04-2012, 06:57 PM
Có lẽ lương tâm người sản phụ này đi nước ngoài rồi...
:-/

Nguyễn Thị Uyên
19-04-2012, 10:07 PM
Sao lại phải bỏ thai!!! Bạn biết như vậy rất nguy hiểm tới sinh mệnh của người mẹ không!
Em bé lất một sinh mệnh. Không nên bỏ cháu
Trong trường hợp bất đắc dĩ thì.....
Có cách phá thai. Nhưng ảnh hưởng rất lớn tới sinh nở của người mẹ sau này!
!!! MẸ ƠI CON MUỐN LÀM NGƯỜI!!

minhhung_dmh
20-04-2012, 09:01 PM
Mọi người đừng vội trách người ta, phải có lý do và khổ tâm người ta mới lên đây xin tư vấn. Theo mình, quan điểm của 1 người bsi là khôgn đánh giá vấn đề tư cách người bệnh. Mình chỉ nên dựa vào chuyên môn, cho họ lời khuyên tốt nhất. Việc quyết định sao là của bản thân người bệnh.

kathy thuỷ
21-04-2012, 03:24 PM
Một sinh mạng đấy không nhỏ dâu bạn ạ...người ta không có thì đi xin và làm mọi cách để có được một baby cho riêng mình. Tại sao mình đang co nó lại không biết quý trọng chứ... Thai nhi không có tội...

nlduykhanh
01-05-2012, 09:28 AM
Bạn ạ, trong giai đoạn này bé đã có kích thước khá lớn khoảng 260 gram và dài khoảng 14 đến 16 centimet và thai chèn ép lên các cơ quan khác, nếu bỏ thai nguy cơ ảnh hưởng đến sức khỏe người mẹ rất cao như nhiễm trùng máu, mất chức năng sinh lý, vô sinh và nặng hơn có thể tử vong. Sản phụ nên suy nghĩ kĩ trước khi có quyết định. Mong bạn tìm được câu trả lời, mình chắc rằng khi đến bệnh viện phụ sản nào, bác sĩ cũng khuyên người sản phụ đó không nên phá, đúng không bạn. Chúc bạn và người sản phụ trên có sức khỏe tốt.

vankinhkinh
02-05-2012, 04:49 PM
Trời ơi. Nghỉ mà thương đứa nhỏ

manhdoctor
03-05-2012, 02:40 PM
Thai 5 tháng thì tốt nhất không nên phá bạn à! Vì lý do nào đó mà buộc phải đình chỉ thai nghén bạn nên đến khoa sản để đẻ chỉ huy thì hơn! Đây là phương pháp khá an toàn với mẹ chứ phá thì cực kỳ nguy hiểm.Mong bạn suy nghĩ kỹ trước khi hành động trẻ em không có tội mà chỉ là kết quả của bố mẹ nó mà thôi

quốc cường
14-05-2012, 10:54 AM
Nếu thai trong thời kì bình thường.xin bạn tôn trọng lấy con mình.nó được sinh ra từ chính trong cơ thể mình, nếu thai có vấn đề (thai có vấn đề , dị dạng, ....)nên phá.nhưng mình xin nói thêm.thái lớn ảnh hưởng đến bạn.(vô sinh 90% cho lần sao mang thai.càng phá thai.tỉ lệ có con càng thấp)

kenhnhansu
02-08-2012, 11:48 AM
nếu đã được 5 tháng rồi thì bạn nên khuyên người phụ nữ đó cố sinh em bé đi, nếu phá giờ có thể sẽ k có gì xảy ra nhưng đến lúc bạn không thể sinh em bé được thì lúc đó có hối hận cũng không kịp nữa rồi bạn à, bạn nên suy nghĩ kỹ về việc làm ([Thành viên mới thấy nội dung]) của mình lúc này để sau này không ân hận...và lại Giá như......? ! ?