PDA

Xem bản đầy đủ : U nang buông trứng

kero
14-04-2011, 12:46 AM
Mọi người cho em hỏi, em năm nay 20 tuổi 6 tháng trước em có bị vỡ u nang buồng trứng vì xoắn nang buồng trứng nhưng được mổ kịp thời, nhưng đợt này em bị đau thượng vị và hạ vị, sút cân khoảng 3kg trong vòng 4 tuần, bị nôn và bị cảm giác với thức ăn, khi em đi viện thì được biết là bị dạ dày và bị u nang buồng trứng 2 bên nữa. Vì rằng e bị vỡ u một lần, và đợt này đau vùng hạ vị nữa nên là rất phân vân, liệu em có bị mổ lần nữa không ạ? Ai tư vấn cho em với được không? Tư vấn cả về ăn uống nữa ạ vì em không ăn được mấy ngày nên rất mệt mỏi. Em cảm ơn mọi người.

LUONGYVIET
14-04-2011, 07:38 AM
Đông Y điều trị U nang buồng trứng

[Thành viên mới thấy nội dung]

LUONGYVIET
14-04-2011, 07:53 AM
Mọi người cho em hỏi, em năm nay 20 tuổi 6 tháng trước em có bị vỡ u nang buồng trứng vì xoắn nang buồng trứng nhưng được mổ kịp thời, nhưng đợt này em bị đau thượng vị và hạ vị, sút cân khoảng 3kg trong vòng 4 tuần, bị nôn và bị cảm giác với thức ăn, khi em đi viện thì được biết là bị dạ dày và bị u nang buồng trứng 2 bên nữa. Vì rằng e bị vỡ u một lần, và đợt này đau vùng hạ vị nữa nên là rất phân vân, liệu em có bị mổ lần nữa không ạ? Ai tư vấn cho em với được không? Tư vấn cả về ăn uống nữa ạ vì em không ăn được mấy người (ngày?) rất mệt mỏi. Em cảm ơn mọi người.

Tham khảo thêm về bài thuốc nầy; mà tôi đã dùng trong điều trị U nang - U Xơ buồng trứng lành tính; cho các nữ bệnh nhân

Cổ phương: TỨ VẬT gia giảm

Xuyên Khung - Đương Quy - Bạch Thược - Thục Địa

Gia - thêm vào: Đan Sâm - Đào Nhân - Hồng Hoa (thi thoảng có Tô Mộc, nếu có xung huyết)

Khứ: Bạch Thược

Thay vào: Xích Thược.

Đau nhiều gia: Diên Hồ Sách.

Lưu ý: Liều lượng cần thiết thăm khám lâm sàng - mới có thể quyết.

Cẩn trọng chia sẻ cùng quý đồng nghiệp.

Với người bệnh: Cháu nên thăm khám nơi Thầy Thuốc uy tín, gần nhà - trường hợp không cần thiết đến phẫu thuật.

Nay kính.

Thân mến cầu chúc cháu sớm bình phục.

Trường họp không muốn ăn uống, mệt mỏi: Cháu có thể dùng "thực phẩm chức năng" SAPUGIN (Hàn Quốc) - Ngày 4 viên - Lần 2 viên - trước bửa ăn 20 phút.
Thành phần chính của sản phẩm trên: Nhân Sâm - Linh Chi - Lộc Nhung - Sữa Ong Chúa. Hộp 60 viên nang - Giá thị trường khoảng tử 110.000 - 150.000 vnđ (giá bình dân?).

kero
14-04-2011, 08:51 AM
Cháu cảm ơn bác. Đúng là khi khỏe thì có hàng trăm điều ước nhưng khi ốm chỉ có một điều ước là sức khỏe.

LUONGYVIET
14-04-2011, 11:00 AM
Cháu cảm ơn bác. Đúng là khi khỏe thì có hàng trăm điều ước nhưng khi ốm chỉ có một điều ước là sức khỏe.

SAPUGIN đã nói ở trên. Liều tấn công là 4 viên nang / ngày.
Chỉ nên dùng trong 3 ngày. Chắc là đã thấy đói và ăn thì có cảm giác ngon rồi.

Sau đó nên dủng lại theo đơn thuốc đã hướng dẫn. Ngày 2 viên / lần 1 viên.

Lưu ý: Trên chỉ là "thực phẩm chức năng" hỗ trợ trong điều trị. Cần nên tham khảo thêm ý kiến của thầy thuốc.

Thân mến chào cháu,

Thầy Lang Ta
15-04-2011, 05:24 PM
Kính gởi cô <kero>;
Nếu như cô có dùng loại TPCN trên, và thấy có cải thiện về sức khỏe.
Dám mong cô cho tin; để rộng đường dư luận. Ở đây, thiết nghĩ không phải là làm QC cho SP ấy! ? Mà là để có những "ghi nhận" khách quan từ người dùng. Chứ không phải từ Thầy Thuốc.

Mong chúc cô sớm được khỏe.

Nay kính.

LUONGYVIET
16-04-2011, 07:42 AM
Hân hạnh giới thiệu

[Thành viên mới thấy nội dung]

Nay kính.