PDA

Xem bản đầy đủ : hCG

blackspring
24-03-2011, 02:02 PM
Cho em hỏi túi ối trong khi di chuyển từ vòi tử cung vào tử cung có tiết ra hCG không ạ hay cho em xin tài liệu về vấn đề này thì càng tốt ạ.
Em đang cần gấp ạ nên mong mọi người comment sớm.
Em cảm ơn trước.

minhhung_dmh
24-03-2011, 04:27 PM
mình k phải chuyên gia về sản, nhưng theo mình thì thế này
theo mình được biết hCG được các tế bào nuôi tiết ra. như vậy trong quá trình trứng ( đã đc thụ tinh ) di chuyển về buồng tử cung để làm tổ, nó k thể tiết ra hCG.
còn 1 vấn đề mình hơi băn khoăn là khi ấy, trứng mới trong những lần phân chia đầu tiên, đã hình thành buồng ối đâu mà gọi là túi ối nhỉ

drhieu134
24-03-2011, 09:31 PM
Không phải túi ối di chuyển vào buồng tủ cung bạn ah. Sau khi thụ tinh trứng di chuyển về buồng tủ cung và thời gian này mất khoảng 3-4 ngày. Khi về tới buồng tử cung trứng ở đó 2-3 ngày để chọn vị trí thích hợp để làm tổ khi làm tổ sau đó mất khoảng 1 tuần nữa để hình thành gai rau đầu tiên va khi có gai rau đầu tiên thì có hcg

levantan1991
30-04-2011, 09:15 AM
THANK MỌI NGƯỜI :x:x:x:x CHO MÌNH HOI HCG CÓ TÁC DỤNG GÌ NỮA, CÓ THỂ CHẨN ĐOÁN THAI BẰNG PHƯƠNG PHÁP NÀO? ĐỀU DỰA TRÊN TÍNH CHẤT NÀY PHẢI KHÔNG?

drhieu134
18-06-2011, 06:53 PM
Tác dụng của hcg ở sách nói rất rõ bạn ah. Còn chuẩn đoán có thai còn nhiều phương pháp nữa không hẳn chỉ dựa vào hcg như mất kinh, siêu âm, triệu chứng thai ghén...vv

huytran222
18-06-2011, 07:12 PM
Người ta cũng có thể dựa vào nồng độ HCG cao có trong nước tiểu của người phụ nữ mang thai để thực hiện test que thử thai dựa trên phương pháp Elisa.. Tác dụng của HCG thì vô số bạn ah, trong đó cũng có trường hợp dùng tiêm vào vật cần thực hiện siêu bài noãn đó cũng xem như là chất kích dục tố. Chào bạn!

Dr.Luumanh
08-08-2015, 09:36 PM
Tác dụng cua hcg là kich thích bài tiết éstrogen và progesterol giống tác dụng của LH tuyến yên