PDA

Xem bản đầy đủ : [Hỏi] Tính ngày quan hệ để có thai?

drthanhlan2011
21-03-2011, 03:22 PM
Giúp em với nhé .vợ em có kinh hôm mồng 10 hay 11 gì đấy mà bọn em muôn có con thi tầm ngày nào thì bọn em nên quan hệ .có ai biết thì bảo em với ,em cảm ơn :d:d:d:d:d:d:d:d:d:d

ruacon
21-03-2011, 06:03 PM
Vợ anh có chu kì kinh nguyệt là bao nhiêu ngày. Thường thì khả năng có thai cao nhất là tuần ở giữa của chu kì.

Baron of the Night
21-03-2011, 06:39 PM
Không cần biết chu kì của người phụ nữ là bao nhiêu ngày, vì mỗi người là khác nhau. Nhưng từ ngày rụng trứng đến ngày kinh đầu tiên là 14 ngày, cái này đúng cho đa số phụ nữ. Trứng rụng sẽ thoái hóa trong 3 ngày. Bạn biết mình phải làm gì rồi đấy.

Quốc Bảo
21-03-2011, 10:31 PM
Giống như Baron of the Night nói, ngoài ra thêm là: Tinh trùng có thể sống được trong môi trường âm đạo 3-4 ngày. Để có thai thì tinh trùng và trứng phải "sống" và được gặp nhau.
Muốn chắc chắn có thai thì hãy quan hệ vào lúc trứng rụng, nhưng lý thuyết là vậy, với người dân ai mà tính chính xác (giờ, phút, giây) được lúc nào trứng rụng :d. Do đó có muốn có thai thì tính tương đối như sau:
+ Quan hệ trong những ngày từ trước lúc rụng trứng 3-4 ngày (1*)
+ Đến sau khi rụng trứng 3 ngày (2*)
Thì theo lý thuyết thì khả năng có thai cao.

Cụ thể trường hợp trên:
Ngày đầu tiên có kinh vào mùng 10, giả sử chu ki kinh nguyệt đều 28 ngày, số ngày của tháng này là 30 ngày.
-> Ngày đầu tiên có kinh tiếp theo là ngày 8 tháng tới
=> Ngày rụng trứng kế tiếp là ngày 24 của tháng này (trước ngày đầu có kinh 14 ngày) (3*)
Từ (1*), (2*), (3*) => Quan hệ trong những ngày từ ngày 21 -> 27 tháng này theo lý thuyết thì khả năng có thai sẽ cao.

Nếu mà vẫn chưa tính được thôi thì cứ 24/7 cho chắc ăn :d:d:d

TrungNhi
23-03-2011, 05:34 PM
Ối trời.

Tưởng là tính ngày không thụ thai mới đáng bàn chứ. Thụ thai thi đơn giãn, đánh tẹt ga

drhieu134
23-03-2011, 08:07 PM
Ai bảo anhTrung là cứ đánh tẹt ga là có cũng có trường hơp ngoại lệ chứ không thì bs điều trị vô sinh thất nghiệp ah hehehe. Theo em ngoài phần tính ngày ra còn khi mà cả 2 nhất là người phụ nữ có ham muốn cao vào thời điểm đó rễ dính nhất và thường vào ngày giữa. Giải thích tại sao vào ngày rằm trăng sáng thì con cái hay tìm con đực còn ở người thì vào ngày giữa của chu kì kinh thì ... heeeeeee

Nguyenthanh
23-03-2011, 09:39 PM
Thật đáng nể các bác nhà mình. Đặc biệt là bác Trung vs bác Hiếu. Mà em thấy trang này cũng hay wa' ta. Hix!