PDA

Xem bản đầy đủ : [Hỏi] Bệnh "dưới"

Hoalantrang
13-06-2013, 09:59 AM
Chào mọi người!
Cho em hỏi điều thầm kín này được không?ngại quá nhưng k biết tâm sự với ai, năm nay mình 25 tuổi (chưa có gia đình, có bạn trai nhưng chưa quan hệ lần nào vẫn còn giữ cho mình), mình hay bị ngứa vùng dưới, nhưng mình cũng vệ sinh kỹ càng có lúc hết lúc 2, 3 ngày thì lại tái phát, ngứa nhiều khi chịu k nổi đó, k biết là bị vấn đề gì? Bị nấm hay sao cả nhà? 2 ngày nay tự nhiên bên cánh trái ở "dưới" xưng lên một nổi đỏ to tầm bằng hạt đậu đen (có thể tạm coi là thế), k ngứa, mà đau khi bị cọ xát do mặc quần. Có tham khảo về bệnh "mụn cóc" nhưng mình chưa quan hệ sao mà bị được, mà nốt đỏ đó nằm bên cánh trên chứ k phải nằm "dưới" thì là như thế nào cả nhà, cả nhà giúp em với, em đang hơi lo và sợ quá. K dám đi bác sĩ vì ngại. Và sợ vì chưa có chồng đi lỡ chuyện gì làm mất rinh thì chết, em ngại nên k dám đi, mọi người tư vấn cho em để em đủ can đảm và bớt lo lắng đi
Cảm ơn cả nhà nhiều!

Nhatkybe
10-12-2013, 11:15 PM
Chào bạn,
Trong trường hợp của bạn vấn đề lớn nhất là tâm lý. Theo mình bạn nên gạt bỏ tâm trạng ngại ngùng, đến bênh viện để được sự tư vấn và khám chữa của các bác sĩ. Bạn nên rủ một bạn nữ thân đi cùng, mình chắc bạn sẽ thoải mái hơn.